Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Máy canon kiss x2 bị sập mà chập

Máy canon kiss x2 bị sập mà chập

Các bác cho em xin hỏi chút! máy của em hôm nay vừa chụp được vài cái bị sập luôn gương lật sau đó không khởi động được khi đó pin còn 2 vạch. Nạp lại pin khoản 2 h không để ý đèn. đưa pin vào lại chụp được vài cái xong lại bị như cũ. tháo pin ra nạp lại thấy đèn đỏ một lạt rồi tắt tháo ra cho vào máy không khở động lại được. Các bác cho em hỏi có phải máy không khởi động được bị hỏng do pin đã đúng không ạ. nếu không phải do pin thì có thể do bị hoảng gì ạ
    xin cảm ơn ý kiến của các bác

Các bác thông cảm em đánh sai cái tile nhưng không biết sửa lại cách nào

Quote Được gửi bởi tuanxmss View Post
    Các bác cho em xin hỏi chút! máy của em hôm nay vừa chụp được vài cái bị sập luôn gương lật sau đó không khởi động được khi đó pin còn 2 vạch. Nạp lại pin khoản 2 h không để ý đèn. đưa pin vào lại chụp được vài cái xong lại bị như cũ. tháo pin ra nạp lại thấy đèn đỏ một lạt rồi tắt tháo ra cho vào máy không khở động lại được. Các bác cho em hỏi có phải máy không khởi động được bị hỏng do pin đã đúng không ạ. nếu không phải do pin thì có thể do bị hoảng gì ạ
    xin cảm ơn ý kiến của các bác
    Bệnh này có 2 khả năng:
    1. Do pin cũ, không tích điện khi sạc. Khi tháo ra lắp vào có thể pin hồi lại và máy chạy được, nhưng do không tích được điện nên pin không hoat động được sau khi chụp một vài bức
    2. Có thể do lỗi phần mềm, bác chủ thử reset máy bằng cách "Clear all settings" thử xem.
    Chúc bác may mắn
    Canon 1Ds mark III + 24-70mm F2.8L USM