Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Mua laptop nào để chỉnh sửa ảnh đây?

Mua laptop nào để chỉnh sửa ảnh đây?

Các bác tư vấn giúp em xem laptop nào có màn hình chuẩn đẹp để chỉnh sửa ảnh với. Em đang dùng 1 con DELL VOSTRO màn nhám mà màu nhạt nhòa quá, thay đổi góc nhìn thì độ đậm nhạt của màu cũng thay đổi luôn. Tóm lại màu so với cái IPHONE của em khác nhiều. Không biết vấn đề có phải tại cái màn hình nhám không? Có nên mua máy khác có màn hình gương không. Bác nào đã dùng máy có màn hình tốt đáp ứng nhu cầu sửa ảnh xin chia sẻ giúp. Em định đầu tư con Dell Precision màn full HD chống lóa 5510 có nên chăng? (chưa có máy để test nên ko biết màn chống lóa này ntn)

thấy tinh tế đáng giá M5510 ngon hơn macbook pro 2016 giá em này cũng hơi chát he he

Em thấy bác nên dùng con vostro ấy và cắm cái LCD xịn vào retouch ảnh ok hơn là mua cái laptop nữa.
    Cái màn nhám thì nên dùng và không ảnh hưởng gì tới màu sắc cả , màn guơng bác làm môi trường ánh sáng đa dạng nó phản chiếu và nhìn lâu nhức mắt lắm.
    Bác có thể mua 1 chiếc LCD Dell 2417 hoặc 27" nếu bác dư dả.
    Muốn mạnh thì bác làm chiếc Desktop cho thoải mái, chứ laptop mà mạnh bằng máy Desk thì cao mà cũng khó ưng ý

Tôi tìm mãi được con Inspiron M7559 màn 4K lắp 2 ổ cứng giá vừa phải chạy tốt. Nhược điểm màn 4K là khi chạy các ứng dụng sâu của PTS chữ nó bé tý tẹo do phân giải của màn nó gấp 4 lần thường.

Nếu chỉnh tĩnh ở nhà không nên dùng laptop mà sắm máy bàn hoặc dùng 1 con laptop cấu hình mạnh nhưng màn không cần 4k (ví dụ Dell Precision 4800), cắm màn hình dell ngoài, nếu có tiền sắm màn 25-27 incher giá trên 10tr, nếu không dùng màn IPS Full HD Dell khoảng 6tr là rất chuẩn màu rồi.

Bạn có thể tham khảo MacBook Pro Touch Bar . Loại này khá tốt cho chỉnh sửa ảnh đó.

mình dùng con dell 3521 vẫn chỉnh sửa ảnh tốt mà có ảnh hưởng gì đâu nhỉ.

Mình dùng con asus K501 LB i5 5200u - ssd 256 - 8 GBram - Adobe Photoshop CS5 . Thấy chỉnh ảnh cũng ko có v/đ gì nặng nhọc cả, thực hiện các lệnh trong shop thấy thực thi khá nhanh

Bạn nên mua màn hình rời để làm ảnh, màu chuẩn, panel IPS góc nhìn tốt. Màn laptop thường panel kém, góc viêw hẹp, gamut màu nhỏ

Nhiều $ thì làm em này:

[B]Tặng bạn vài cái ảnh review làm quà, chúc bạn nhanh cưới được em nó.

Không thì làm em này: LG 24MP88

Cân chỉnh màu và đồng nhất hai anh em !!!!
    Được sửa bởi Colorintvietnam lúc 04:27 AM ngày 12-07-2017
    CĂN CHỈNH MÀU MÀN HÌNH CHUYÊN NGHIỆP
    Mr.Hiếu Color: 098-343-9279