Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33

Chủ đề: -Cần tư vấn cho người mới ạ !!

vâng... thế hình bác Trọng rất dỡ hơi đấy nhỉ =))

35&135L đều là len cúng cơm của anh Trọng đấy...leo xuống mặt đất đi cụ...

ông lo riêng cho ông đi, suốt ngày đi khuyên người ta chê này chê nọ, còn qua thread sony làm trò hề cho thiên hạ =))
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 03:03 PM ngày 28-03-2017

Thuận mua vừa bán nhưng mình vẫn bị ấn tượng bởi mua con len Canon 24-70 F4 L ở Giang Duy Đạt với giá đắt chưa từng có (20.4Tr). Được giải thích là đúng hôm hàng hiếm. Nên sau này mình chỉ mua ở Vũ Nhật. Bạn nên tham khảo giá tất cả mấy nơi rồi hay mua.
    Better late than never!

Quote Được gửi bởi vtrungpham2012 View Post
    - Tình hình là sắp tới đây em muốn học thêm về chụp ảnh vì em có đam mê từ bé đến giờ mới có cơ hội được học .
    Em đang tính mua canon 6d cùng với bộ lens kit ở Giang Duy Đạt , mọi người cho em lời khuyên về em 6d này với và có ai từng mua ở Giang Huy Đạt cho em cái lời khuyên e cảm ơn nhiều ạ
    Mới chơi cứ 6D + Len kit 24-105 nhé, sau này có điều kiện mua thêm fix. Mới chơi thì cần một len zoom để làm quen hiểu mình cần gì, chứ đừng chơi riêng len fix vội

Hàng thì mình thấy Digiworld và Vu Nhật bán rẻ và uy tín, còn tùy bạn.

Quote Được gửi bởi Late View Post
    Thuận mua vừa bán nhưng mình vẫn bị ấn tượng bởi mua con len Canon 24-70 F4 L ở Giang Duy Đạt với giá đắt chưa từng có (20.4Tr). Được giải thích là đúng hôm hàng hiếm. Nên sau này mình chỉ mua ở Vũ Nhật. Bạn nên tham khảo giá tất cả mấy nơi rồi hay mua.
    Đúng rồi chỉ cần xem web là biết họ bán đắt hơn các nơi khác mà

còn lens Kit EF 24-105mm F3.5-5.6 IS STM thì sao ạ em cũng k rành mấy cái lens này ạ
    Len Kit của nó là 24-105 f4 L mà bác

cảm ơn các bác đã cho em lời khuyên , em định mua xong r đi học nhiếp ảnh nữa nên ai biết chỗ nào dạy tốt và uy tín thì giới thiệu cho em với nhé . Cảm ơn các bác trước

cảm ơn các bác đã cho em lời khuyên , em định mua xong r đi học nhiếp ảnh nữa nên ai biết chỗ nào dạy tốt và uy tín thì giới thiệu cho em với nhé . Cảm ơn các bác trước
    Bác mua máy xong lên google học mấy thứ cơ bản như các nút bấm, cách sử dụng máy, ánh sáng, khẩu độ,v.v với cách bảo quản, các phụ kiện nữa.
    Đến khi biết mình cần gì thì học cái đó thì tiết kiệm đc kha khá tiền hơn là đi học tất

Hiện tại E cũng đang quan tấm về vấn đề này của chủ topic, em đang tính mua máy 6D để sử dụng làm dịch vụ chụp đám tiệc trước sau mới tính chụp cưới nếu công việc thuận lợi. Mà giá cả hiện giờ em xem trên mạng ống 24-70 F4 IS / 14tr5 ; 24-105 F4 IS / 11tr5 không còn chênh lệch quá nhiều. Vậy thì các Bác có thể cho em ý kiến tham khảo nên chọn lens nào thì thích hợp hơn vì hiện tại em chỉ mua được 1 lens thôi.
    Với lại em cũng đang có dùng máy t1i với kit 18-55
    Nơi tình yêu bắt đầu 500D Kit

Em sử dụng 6D+ KIt 24-105 F4 đã hơn 1 năm nay, thấy chẳng có phàn nàn gì. Nếu không chuyên về nghệ thuật sau này thì em thấy bộ này đáp ứng đủ nhu cầu rồi ạ!
    Canon EOS 6D II VS EOS R

Quote Được gửi bởi zym16a View Post
    Hiện tại E cũng đang quan tấm về vấn đề này của chủ topic, em đang tính mua máy 6D để sử dụng làm dịch vụ chụp đám tiệc trước sau mới tính chụp cưới nếu công việc thuận lợi. Mà giá cả hiện giờ em xem trên mạng ống 24-70 F4 IS / 14tr5 ; 24-105 F4 IS / 11tr5 không còn chênh lệch quá nhiều. Vậy thì các Bác có thể cho em ý kiến tham khảo nên chọn lens nào thì thích hợp hơn vì hiện tại em chỉ mua được 1 lens thôi.
    Với lại em cũng đang có dùng máy t1i với kit 18-55
    Ảnh thì cả 2 không quá khác biệt, 24-70f4 thì cho độ nét tốt hơn và kiểm soát méo ở 24 tốt hơn, và đến nay mình chưa gặp truòwng hợp nào tuột zoom
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng