Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Vấn đề High Speed Sync Flash Canon 580ex ii và 430ex iii

Vấn đề High Speed Sync Flash Canon 580ex ii và 430ex iii

Mình định mua một trong hai em này 580ex ii hàng cũ tầm 4tr5 hoặc 430ex iii mới tầm 5tr3. Vấn đề quan trọng nhất là khả năng đánh tốc độ cao High Speed Sync của 2 em này không biết thế nào. Mình chỉ dùng flash gắn trên body 6D thôi nhé. Khả năng đánh full power công suất 1/1 của hai chiếc này ở tốc độ màn chập tối đa bao nhiêu? Đánh 1/2 công suất ở tốc độ màn chập tối đa? Và 1/4 công suất ở tốc độ tối đa bao nhiêu?
    Bác nào dùng 2 em này rồi hoặc có thông tin gì comment giúp mình, xin chân thành cảm ơn !!!

2 cái flash đó highspeed sync rất tốt trên 6D . Dĩ nhiên trên 6D của bạn nó sẽ full tới 1/4000 thôi
    Trên các body khác của canon thì up to 8000 or more . Miễn là body có speed cao tới đó

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    2 cái flash đó highspeed sync rất tốt trên 6D . Dĩ nhiên trên 6D của bạn nó sẽ full tới 1/4000 thôi
    Trên các body khác của canon thì up to 8000 or more . Miễn là body có speed cao tới đó
    hịc cái đó mình cúng biết rùi bạn à, cái mình cần biết là công suất nó ở các tốc độ màn chập cơ?

Không hiểu câu hỏi ? ! Công xuất đèn thì nsx đã ghi rõ . Dựa vào đó mà tính ra
    Còn cs khác thì bạn tự set thôi
    Bao nhiêu ở câu hỏi là bao nhiêu gì ? Lần ? Lâu . V. V !!!!!
    Được sửa bởi yashicanon lúc 08:46 PM ngày 20-03-2017

Quote Được gửi bởi Canon6DJP View Post
    Mình định mua một trong hai em này 580ex ii hàng cũ tầm 4tr5 hoặc 430ex iii mới tầm 5tr3. Vấn đề quan trọng nhất là khả năng đánh tốc độ cao High Speed Sync của 2 em này không biết thế nào. Mình chỉ dùng flash gắn trên body 6D thôi nhé. Khả năng đánh full power công suất 1/1 của hai chiếc này ở tốc độ màn chập tối đa bao nhiêu? Đánh 1/2 công suất ở tốc độ màn chập tối đa? Và 1/4 công suất ở tốc độ tối đa bao nhiêu?
    Bác nào dùng 2 em này rồi hoặc có thông tin gì comment giúp mình, xin chân thành cảm ơn !!!
    tùy ánh sáng thì bạn phải tính toán tốc, khẩu, iso hay power đèn chứ hỏi vậy cũng không rõ bạn hỏi gì. TÙy mỗi trường hợp ánh sáng khác nhau thì nó yêu cầu khác nhau chứ
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

HSS tốc đo nào củng đuoc hết

HSS cái quan trong là recycle bao lâu cho Full power1/1 và bao nhiêu Sec cho 1/4 recycle time , còn tuỳ thuôc pin nào ban sử dung
    hàng 9 hảng lúc nàp cung tôt hơn hàng for
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    tùy ánh sáng thì bạn phải tính toán tốc, khẩu, iso hay power đèn chứ hỏi vậy cũng không rõ bạn hỏi gì. TÙy mỗi trường hợp ánh sáng khác nhau thì nó yêu cầu khác nhau chứ
    Mình có tìm hiểu trên trang DPReview được biết Canon 580ex ii đánh HSS full power 1/1 được ở tốc độ màn chập tối đa 1/640. Còn 1/2 power ở tốc 1/1280... nhưng ko biết con 430ex iii thì như nào?
    Bạn hiểu ý mình hỏi chưa?

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    Không hiểu câu hỏi ? ! Công xuất đèn thì nsx đã ghi rõ . Dựa vào đó mà tính ra
    Còn cs khác thì bạn tự set thôi
    Bao nhiêu ở câu hỏi là bao nhiêu gì ? Lần ? Lâu . V. V !!!!!
    Công suất bình thường thì xem trên các web có nhiều thông tin rồi. Nhưng công suất tối đa khi đánh HSS nó sẽ khác ở các tốc độ màn chập cao khác nhau nhé.

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    HSS tốc đo nào củng đuoc hết

HSS cái quan trong là recycle bao lâu cho Full power1/1 và bao nhiêu Sec cho 1/4 recycle time , còn tuỳ thuôc pin nào ban sử dung
    hàng 9 hảng lúc nàp cung tôt hơn hàng for
    Vậy bạn chắc chưa tìm hiểu kỹ về cái này chỉ số GN tối đa của flash sẽ khác nhau khi đánh HSS ở các tốc độ màn chập cao khác nhau nhé.

à thì ra là muốn hỏi cái này .!
    đương nhiên là phải biết chứ , speed càng cao thì cs phải giảm chứ sao . nhưng lý thuyết thì ít khi áp dụng nhiều khi thực hành . chỉ cần biết là thừa hay thiếu rồi bù vào bằng ABC v.v
    còn 430EXIII thì vẫn thua 580EXii khoảng hơn 1/2 stop khi hss full PW !!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng