Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Vấn đề High Speed Sync Flash Canon 580ex ii và 430ex iii

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    à thì ra là muốn hỏi cái này .!
    đương nhiên là phải biết chứ , speed càng cao thì cs phải giảm chứ sao . nhưng lý thuyết thì ít khi áp dụng nhiều khi thực hành . chỉ cần biết là thừa hay thiếu rồi bù vào bằng ABC v.v
    còn 430EXIII thì vẫn thua 580EXii khoảng hơn 1/2 stop khi hss full PW !!!
    Thanks bác, đang hơi đắn đo khoản đó vì mình hay chụp ngược sáng ngoài trời. Lấy 430EX III đc hàng mới nhưng bị cái công suất yếu hơn. Mà không biết 580EX II hàng cũ có hay dễ bị dính lỗi gì không nhỉ?

Canon ghi tốc độ sync tối đa ở mode bình thường (không bật HSS) là bao nhiêu thì công suất full ở tốc độ đó. Ví dụ tối đa 1/200 (ở 600EX-RT) thì công suất full tối đa là ở tốc 1/200. Còn khi bật HSS thì càng tăng tốc thì công suất đèn đánh ra càng giảm, còn giảm bao nhiêu thì em chịu.

Cứ tạm tính tốc độ chụp chia cho tốc độ đồng bộ tối đa thì công suất phát giảm tương ứng số lần. Nhưng chụp máy số thì có thể review mà

Quote Được gửi bởi Canon6DJP View Post
    Thanks bác, đang hơi đắn đo khoản đó vì mình hay chụp ngược sáng ngoài trời. Lấy 430EX III đc hàng mới nhưng bị cái công suất yếu hơn. Mà không biết 580EX II hàng cũ có hay dễ bị dính lỗi gì không nhỉ?
    hên xui thôi hehe . có điều mua chỗ uy tín xem đèn kỹ tí cơ mà mình nghĩ mua ở vn ko có giá hời mà ngon đâu hehe. thử các chế độ ,+- ettl . coi thời gian hồi khi full flash liên tiếp .( cần có pin tốt ,full khi thử ) coi các chấu có ok ? coi head đèn có bị đổi màu chưa v.v thì cũng ok
    mình cũng đang xài 2 cái 580exii mua cũ lại ,đèn còn rất mới . xài 4 năm rồi chưa thấy bị gì ,rất ok , mai mốt nếu mua nữa mình cũng sẽ mua 2nd .mà sao bạn ko mua 600RT 2nd mà xài ,rất ok giá cũng mềm khoảng $250 là ngon rồi
    430 iii là cho ai muốn nhỏ gọn nên đương nhiên cs sẽ yếu hơn rồi
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi Canon6DJP View Post
    ngoại trừ được mở ra thay bóng thì hàng chính hãng cực bền đó , bạn mình xài 1 con 580 long hết cao su các thứ chụp vẫn tốt ) mình tìm 580 ko thấy nên đành phải mua 600EX II mới đây. Nhưng nhìn chung là cực ngon :3
    “A photograph is shaped more by the person behind the camera than by what’s in front of it”

Cũng định 600RT 2nd nhưng tìm khó quá bác ạ, ko biết bác tìm mua ở đâu chứ. Mình lên hết mấy chỗ raovat rồi mà ko thấy. Ở HN không biết có thương gia nào bán đồ cũ này không bác nhỉ?

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    ngoại trừ được mở ra thay bóng thì hàng chính hãng cực bền đó , bạn mình xài 1 con 580 long hết cao su các thứ chụp vẫn tốt ) mình tìm 580 ko thấy nên đành phải mua 600EX II mới đây. Nhưng nhìn chung là cực ngon :3
    Tiền đập hết Lens rồi bác ạ, cũng muốn lên 600EX mới lắm mà ko đủ lúa ;(((

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    hên xui thôi hehe . có điều mua chỗ uy tín xem đèn kỹ tí cơ mà mình nghĩ mua ở vn ko có giá hời mà ngon đâu hehe. thử các chế độ ,+- ettl . coi thời gian hồi khi full flash liên tiếp .( cần có pin tốt ,full khi thử ) coi các chấu có ok ? coi head đèn có bị đổi màu chưa v.v thì cũng ok
    mình cũng đang xài 2 cái 580exii mua cũ lại ,đèn còn rất mới . xài 4 năm rồi chưa thấy bị gì ,rất ok , mai mốt nếu mua nữa mình cũng sẽ mua 2nd .mà sao bạn ko mua 600RT 2nd mà xài ,rất ok giá cũng mềm khoảng $250 là ngon rồi
    430 iii là cho ai muốn nhỏ gọn nên đương nhiên cs sẽ yếu hơn rồi
    Cũng định 600RT 2nd nhưng tìm khó quá bác ạ, ko biết bác tìm mua ở đâu chứ. Mình lên hết mấy chỗ raovat rồi mà ko thấy. Ở HN không biết có thương gia nào bán đồ cũ này không bác nhỉ?

Mình mua trên ebay !! 600ex có lần nó chịu giá 235 mà mình lại không mua

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12