Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Nhờ tư vấn máy ảnh sony or fujifilm

Lightbulb Nhờ tư vấn máy ảnh sony or fujifilm

Mở lời, e xin đc chia sẻ vài điều... Chả là em cũng có tý đam mê về ảnh ọt như bao ae trong diễn đàn VNphoto này. Trước em có trải đời với 2 tình yêu lớn là Fuji Xpro1 và Sony Nex. Nhưng vì công việc nên đành phải chia tay với đam mê một thời gian khá dài ( hơn 3 năm rồi). Nay công việc đã ổn định, thu nhập cũng khá. Em có thời gian rảnh nhiều hơn để quay lại với đam mê thuở xưa của mình... Nhưng bây giờ nhìn thế hệ máy ảnh bây giờ em thấy mình lạc hậu quá :v Sau hơn tuần tìm hiểu lại thì em có đưa ra được 3 Option tốt nhất trong tầm tiền có thể bỏ ra (khoảng 50-60 triệu)

1- Fuji Xpro 2: Trước em có dùng Xpro1 r, tuy sống chậm 1 chút nhưng đc cái màu ảnh & chất lượng thì rất tuyệt, khó chê trách đc điều gì. Giờ đến đời 2 chắc còn ngon hơn nhiều r, lại còn đc build theo kiểu Rangerfinder nên vẫn khiến em nao lòng...

2- Sony A77ii: ko phải MRL nhưng trước đây a77 từng là mơ ước của em. Vì ko với tới đc nên e mới đành nhường yêu thương cho dòng NEX. Giờ thấy có đời 2 rồi, thông số vs build ngon vậy mà e thấy ít ng review quá nhưng vẫn muốn tham khảo ý kiến ae. vì tuy có tuổi r nhưng body e nó rẻ nhất trong 3 option và e vẫn thấy thích dòng lens SAL của Sony hơn

3- Sony a7ii: Cao cấp, hiện đại, chắc chắn đc các ae vote cao nhất nhưng body e nó hơi bé :( tay em to với thô lắm nên sợ cầm nắm em nó ko đc sướng :(( Trước cầm NEX 7 đã thấy thọt thọt tay r ko biết cầm e này ra sao. hệ lens SEL giờ cũng phong phú hơn xưa r nhưng giá thì chát nhất trong 3 option của e

Em chỉ mê chụp ảnh phong cảnh thiên nhiên, đường phố, thỉnh thoảng đi chụp mấy cô em. Em cũng biết với tầm tiền e nêu thì chỉ có thể 1 máy + 1 lens ngon cho Xpro2 or A7ii, còn nếu A77ii thì có thể đc 2 lens. hệ lens 3 dòng e nắm khá vững vào có chút hiểu biết r nên ko cần tư vấn về lens đâu ạ. Chỉ mong các cao nhân, ae dày kinh nghiệm, hay những ae từng trải rồi tư vấn cho e mấy ý về body thôi! Cám ơn ae đã bớt chút thời gian đọc bài và tư vấn cho e
    Được sửa bởi BYNZ lúc 09:10 PM ngày 17-03-2017

Bác nên sắm A7ii vì nó là ff khác crop nhiều lắm, xài lens chuẩn góc nhìn khỏi quy đổi gì, với lại có hàng ngàn lens mf giá rẻ chất lượng cao chờ bác trải nghiệm thú vui chậm mà chắc hihi!

nên sony a7ii bác ạ :D với nhu cầu và tầm tiền đó thì bác sắm a7ii + cz55+ sel28f2 là đẹp

Quote Được gửi bởi 7frozen View Post
    nên sony a7ii bác ạ :D với nhu cầu và tầm tiền đó thì bác sắm a7ii + cz55+ sel28f2 là đẹp
    Tiền ít ráng đầu tư gear trên là ổn nhất, kinh tế hơn thì A7ii 55mm và 16-35mm thì tuyệt zới.

A7II mà bác cầm thọt thọt tay thì Xpro 2 nó còn thọt thế nào nữa nhỉ?

Thắc mắc ...

Nhìn như này mà cầm thọt tay, cầm XPro chắc rơi máy mất bác ơi.

A7 II đi bạn, dể mua dể bán, lens phong phú, có thể ké với Nikon và Canon mà.
    Hàng Fuji khó kiếm lens lắm...