Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Phục hồi Thread bị delete.

Phục hồi Thread bị delete.

Em lỡ tay delete 1 phần bài mình post. Có cách nào phục hồi ko ạ? Cảm ơn các bác!

Quote Được gửi bởi kaka View Post
    Em lỡ tay delete 1 phần bài mình post. Có cách nào phục hồi ko ạ? Cảm ơn các bác!
    Bác cho link hay mục mà mình vừa post new thread để apham xem lại cho.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Đây ạ:

http://www.vnphoto.net/forums/showth...434&highlight=

Thanks bác Apham nhiều lắm!

Đây là các thông tin còn lại, bác chủ xem lấy lại phần nào thì post lại nhé.

Em thực hiện chuyến đi này vài năm trước nhưng để nói về nền văn minh cổ cách đây vài ngàn năm thì chuyến đi này vẫn còn mới như ngày hôm qua!

Thật ngạc nhiên khi thấy sân bay Cairo quá ọp ẹp khi hình dung đây là sân bay của một trong những trung tâm du lịch nổi tiếng của thế giới. Nó giống sân bay Sơn Tân Nhất những năm 80. Cảnh sát súng ống trang bị đến tận răng lãng vãng nên em ko dám chụp hình, chỉ chụp 1 tấm khi đã ngồi trên xe bus khi đi qua cổng gác ra vào sân bay.

-
    Cảm giác thất vọng ban đầu tan biến khi xe chạy vào thành phố Cairo. Thật ấn tượng với một thành phố đường xá rất tốt và hiện đại, nhiều hàng cây bãi cỏ xanh mát- ngạc nhiên khi biết nó nằm ngay bên rìa xa mạc Sahara, quanh năm không có một hạt mưa! (2 năm mới có một trận mưa nhỏ, vì vậyđường phố không hề có hệ thống thoát nước, lổ cống...!!!)
    +
    Cảm giác thất vọng ban đầu tan biến khi xe chạy vào thành phố Cairo. Thật ấn tượng với một thành phố đường xá rất tốt và hiện đại, nhiều hàng cây bãi cỏ xanh mát- ngạc nhiên khi biết nó nằm ngay bên rìa xa mạc Sahara, quanh năm không có một hạt mưa! (2 năm mới có một trận mưa nhỏ, vì vậyđường phố không hề có hệ thống thoát nước, lỗ cống...!!!)

Em ăn tối ở sân thượng một nhà hàng theo phong cách Ai cập. Ngắm Kim tự tháp Giza xa xa sừng sửng như ngọn núi, mờ mờ dưới ánh chiều tà mà lòng nao nao 1 cảm xúc kỳ lạ: hơn 4,500 năm về trước con người có thể xây được nó sao?!!!!

Phạm An Dương

Cám ơn các bác khích lệ, em tiếp đây!

Để chúng ta có thể hình dung sự vĩ đại của người Ai Cập cổ xưa em xin mời các bác xem hậu duệ của những con người kiệt xuất đó xây nhà như thế nào nhé.

Một khu dân cư đang xây dựng dở dang ư...? Lại gần hơn nào.

Thành phố bỏ hoang ???? gần hơn nữa ...

Đây là khu dân cư đông đúc nằm bên rìa thành phố Cairo. Nếu không thấy những chiếc áo, cái mền được phơi vắt bên ngoài thì em không thể tin rằng có người ở bên trong.

Các ngôi nhà ấy đang che chở phần đông con cháu của Pha-ra-ôn!!! .
    -
    Ngay cả người hướng dẫn viên bản xứ cũng không lý giải được tại sao người ta xây nhà như thế!! Phải chăng vì kô mưa nên họ không tô trét bên ngoài? tại sao nó như dang dở, dổ nát như mới bị....Ixaren oanh kích?
    +
    Ngay cả người hướng dẫn viên bản xứ cũng không lý giải được tại sao người ta xây nhà như thế!! Phải chăng vì không mưa nên họ không tô trét bên ngoài? tại sao nó như dang dở, dổ nát như mới bị....Ixaren oanh kích?
    Phạm An Dương

Có 1 cái e delete rồi ạ. Cái có hình nhân sư và hình e nằm trên cục đá Kim Tự Tháp ấy. Em muốn restore cái ấy.

Có 1 cái e delete rồi ạ. Cái có hình nhân sư và hình e nằm trên cục đá Kim Tự Tháp ấy. Em muốn restore cái ấy.
    Cái này nằm ở vị trí nào trong bài viết của bác? Nó nằm trong 2 threads ở trên hay nằm chỗ khác? Nếu trong 2 threads ở trên thì không thấy nữa.
    Phạm An Dương

Nó nằm sau 2 thread trên ạ. Hihi

Nó nằm sau 2 thread trên ạ. Hihi
    Undeleteted rồi nhé bác.
    Phạm An Dương

Ok rồi. Thks bác nhiều lắm!!!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng