Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Thư ngỏ gửi bạn BABO và các thành viên vnphoto

Thư ngỏ gửi bạn BABO và các thành viên vnphoto

Đã hơn 24h kể từ lúc em nhận ra bức ảnh POW mới nhất của vnphoto cũng nằm trong contact của mình trên flickr, bác BABO vẫn chưa có câu trả lời xác đáng cho sự việc. Qua những phân tích của các thành viên vnphoto trên topic được post lên, có lẽ BABO là thủ phạm chứ không phải nạn nhân trong việc này. Sự trì hoãn và im lặng của bác trong trường hợp này càng khẳng định mối nghi ngờ.

Em rất mong là nhận định ở trên của em là sai. Em xin rút lại toàn bộ những dòng dưới đây nếu bác có một chút chứng cứ nào về việc bác chụp tấm ảnh sét đó.

Em chưa hề gặp mặt bác BABO, chỉ biết bác qua nick, các bài post và ảnh của bác. Từ góc độ cá nhân em, hành động của bác là không thể chấp nhận được. Nó làm xấu hành ảnh của bản thân bác, của những người thích ảnh, của cả vnphoto luôn. Em đã thông báo ngay cho digitalTool [ @ S A R D I N I A ], cùng lúc post topic hôm qua, tác giả đích thực của bức ảnh này về việc ảnh giống hệt của anh ta nằm trên trang chủ của vnphoto. Từ giờ trở đi, mỗi khi xem ảnh trên vnphoto, em sẽ luôn luôn tự đặt câu hỏi: liệu đây là ảnh thật hay ảnh ăn cắp, một cách hoàn toàn vô thức.

Có một số thành viên kêu gọi đoàn kết, động viên bác vượt qua khó khăn. Em không biết bác ngoài đời để có thể làm được những điều đó. Nhưng mỗi người phải tự chịu trách nhiệm về hành động của mình. Với em, từ giờ trở đi nick của bác không tồn tại. Em không bao giờ đọc/tin vào những điều viết ra từ nick đó.

Em không phải là admin để treo nick bác, cũng không đòi hỏi/yêu cầu các admin làm việc đó. Em sẽ tôn trọng bác hơn nếu bác đăng ký lại một nick khác trên vnphoto, và tất nhiên, không bao giờ đạo ảnh nữa. Danh dự chỉ được xây dựng bằng tài năng vào lao động.

Chúc bác tiếp tục đam mê nhiếp ảnh. Chúc các thành viên vnphoto có nhiều ánh sáng đẹp. Mong rằng việc tương tự sẽ không bao giờ xảy ra nữa, ở vnphoto hoặc ở bất kỳ đâu.

Cám ơn bác quynhnh nhiều lắm, nhờ có bác mà vnphoto thoát một bàn thua ..vô duyên, em càng thấm thía câu " Life is colorful".

Tôi nghĩ những lời nói chân tình như thế không nên để trong mục tán gẩu. Xin chuyển qua topic khác!
    Nhân đây cũng xin cám ơn thành viên quynhnh đã đưa vấn đề trên kịp thời giúp BQT giải quyết yếu tố không mong đợi này.
    TM BQT
    Phó nháy.
    My Gallery

tôi cũng đã viết một email cáo lỗi với Carlo. Trong lòng cảm thấy xấu hổ khi nhấn cái nút send. Cái tinh thần dân tộc sao mà nó cứ sôi sục hehehe.

Rất tiếc cho bác BABO khi không vượt qua được chính mình. Từ giờ cũng hy vọng được xem ảnh của bác qua 1 nick khác.
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Lâu lâu vào đây thăm mọi người và xem ảnh

Đọc đi , đọc lại nhiều lầntrong VNphoto và Flick vẫn không tin ở mắt mình . Vì sao và vì sao ????

Bỗng nhớ đến một đoạn nhạc của cố nhạc sĩ TCS " Sống ở trên đời cần một tấm lòng .....cho dù để gió cuốn bay đi "

Mong mọi người hãy dùng một tấm lòng để đối xử với nhau ....Một tấm lòng để khoan dung , tha thứ ......Một tấm lòng để sống thật với chính mình và mọi người chung quanh ........bởi vì " cuộc đời đó có bao nhiêu mà hững hờ " ....
    ....Cuộc đời đó có bao nhiêu mà hững hờ ......

B.A.B.O mến,

Tôi nghĩ rằng giờ này em đang rất sầu, buồn chỉ vì qua 1 giây phút cạn suy, mà nên nông nỗi. Chuyện nó đã ra như thế thì em mạnh dạn lên tiếng đi, nếu sai thì mình nhận lỗi về phần mình để những cơn nóng giận, thịnh nộ của dư luận qua đó mà nguôi ngoai đi và cá nhân mình, lương tâm mình cũng thanh thản vì đã bíêt sửa sai.

Sống ở đời, ai cũng có những giây phút yếu lòng, sai sót vì ở trên đời không ai là ngừơi hoàn toàn cả. Mạnh dạn lên em ạ !

Tôi cũng xin các bạn khác thay vì an ủi, đỡ nâng tinh thần B.A.B.O. không nên kết án thêm nữa.

Xin chân thành cám ơn các bạn.
    Chữ tâm kia mới bằng 3 chữ tài

Ngày nào tôi cũng vào vnphoto nhưng không để ý vụ này.

Ai cũng có sai lầm thôi, đôi khi là những sai lầm vô cùng ngớ ngẩn. Việc bác BABO như thế tôi nghĩ cũng xấu hổ thật nhưng giá như bác mạnh dạn nhìn nhận thì hay biết mấy. Cách im lặng như thế không nên tí nào, cởi mở, thiệt tình sẽ thoải mái hơn bác ạ. Bác rút kinh nghiệm nhé.

B.A.B.O ơi ! việc làm của bạn hoàn toàn sai trái, nó vi phạm đạo đức nghề nghiệp... sẽ không ai giúp bạn được vì sự việc vừa qua ngoài chính bạn. Mình biết bạn là một ngừơi tài giỏi và có tương lai trong nghiệp ảnh này, nhưng bạn còn quá trẻ để suy nghĩ chín chắn hơn...sẽ ko ai trách bạn nữa vì mọi việc đã qua. Vậy hãy cứ coi đây là một bài học cho cuộc đời mình, hãy làm lại từ đầu ... mọi việc rồi sẽ qua.
    Mong mọi người mở lòng vị tha cho một người bạn, một người em, một đồng nghiệp đã phạm phải lổi lầm lớn này !
    Từ khi có BABO trên 4rum nhà mình phong trào máy phim đã quay lại một cách ngoạn mục cũng đồng nghĩa với việc anh em hiểu nhau hơn, giao lưu, gặp gỡ nhiều hơn -> thân tình và đoàn kết hơn. Không ai có thể phủ nhận điều này!!!
    Cám ơn BABO vì những gì đã qua. Dũng cảm lên bạn!

P/S: đây là bài học cảnh báo cho những ai đã, đang và sẽ có ý định lấy ảnh của người khác để đánh bóng tên tuổi của mình, đó là ăn cắp trí tuệ của người khác, nếu còn ai có ý định này em sẽ là người đứng ra chụp mũ đấu tiên. Thân ái !

"Một con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ"

Mọi chuyện đã qua chả có gì vui vẻ khi đã kích đồng nghiệp của mình hỡi những kẻ chỉ thích bới móc và đâm chọt người khác hơn là chụp ảnh !!!
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Vote cho quynhnh là MOW (Man Of the Week). Cần có nhiều Q-Sherlock Holmes trong 4rum này nữa.

Bravo

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng