Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Các bác cho em xin một số web có thể bán ảnh online

Các bác cho em xin một số web có thể bán ảnh online

Dạo này thích đi đây đi đó, tìm lại được cảm hứng cầm máy nhờ một sớ phong cảnh đẹp và những khoảng khắc đời thường khá hay. Chụp về xong để trong máy cũng phí, up lên diễn đàn thì thú thật em cũng không còn siêng như xưa, em tính sẽ bán một số ảnh mình chụp. Các bác co biết trang web nào có thể bán ành online, thủ tục đơn giản cho em xin với ạ. Em cảm ơn!
    Mơ về 1Dx

có 3 trang là shutterstock,fotolia và dreamtime nổi tiếng về lĩnh vực bán ảnh video stock

khuyên bác nên chơi cả 3, nhưng chơi món này phải kiên trì,bác phải có ít nhất 100 ảnh,video trở lên thì mới có đc 1 tý tạm gọi là thu nhập hàng tháng

công nghệ giờ phát triển ai cũng có máy ảnh thì muốn bán ảnh cũng rất khó chứ không dễ,cạnh tranh dữ dội

hình bác chụp chơi,chụp cảm hứng nhưng ảnh không được phạm vào những lỗi cơ bản,ảnh phải chất lượng nhất. bởi vì chủ trang web có bộ phận kiểm duyệt ảnh rất khắt khe trước khi public bán trên trang web họ

....có trang yêu cầu như shutterstock bác phải up scan passport cùng với mặt thật để xác nhận tài khoản nhé (em gợi ý cho bác qua vòng gửi xe nhé! :D )

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    có 3 trang là shutterstock,fotolia và dreamtime nổi tiếng về lĩnh vực bán ảnh video stock

khuyên bác nên chơi cả 3, nhưng chơi món này phải kiên trì,bác phải có ít nhất 100 ảnh,video trở lên thì mới có đc 1 tý tạm gọi là thu nhập hàng tháng

công nghệ giờ phát triển ai cũng có máy ảnh thì muốn bán ảnh cũng rất khó chứ không dễ,cạnh tranh dữ dội

hình bác chụp chơi,chụp cảm hứng nhưng ảnh không được phạm vào những lỗi cơ bản,ảnh phải chất lượng nhất. bởi vì chủ trang web có bộ phận kiểm duyệt ảnh rất khắt khe trước khi public bán trên trang web họ

....có trang yêu cầu như shutterstock bác phải up scan passport cùng với mặt thật để xác nhận tài khoản nhé (em gợi ý cho bác qua vòng gửi xe nhé! :D )
    Cảm ơn bác nhiều ạ, để em thử xem ạ
    Mơ về 1Dx

Mình thường dùng shutterstock để mua ảnh

Quote Được gửi bởi nabeyu View Post
    Mình thường dùng shutterstock để mua ảnh
    ảnh em đang ế,bác mua ủng hộ em phát nhé :D

Lên cho các bác có nhu cầu giống bác chủ thớt

Em thấy có 500px cũng đc đó bác

Có bác nào kiếm được tiền từ mấy trang trên chưa :D Chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với ạ.

500px.............................