Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Em muốn có người yêu!

Em muốn có người yêu!

Buồn quá các bác ơi! Em chụp ảnh cũng đã lâu rồi mà giờ vẫn chưa có người yêu!

Tán gái lẫn "tán ảnh" em rất ngại và hạn chế!

Rất mong các bác vnphoto giúp em!

em muốn 1 phát là phải được gái ngon,ảnh đẹp cơ!

đăng ký bạn muốn hẹn hò của HTV đo bạn......

Hay bác thử chuyển qua tán trai xem sao?

vnphoto 90% ông toàn có vợ,chắc chả đưa ra được lời khuyên nào cho thằng ku trai tân như em...buồn quá

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    em muốn 1 phát là phải được gái ngon,ảnh đẹp cơ!
    Thế thì đầu tiêntiền đâu, bác nhé!

Muốn 1 phát có ngay chân dài..thì có nhiều $ thì có ngay thôi!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

về yêu mẹ cũng là yêu gái mà

gái nhà lúc nào cũng yêu mình hơn

quan trọng là gu lựa chọn bạn gái của bạn thế nào, nếu mình không quá nổi bật thì chọn đối tượng vừa sức bạn ạ
    Vui lòng không quảng cáo

thời trc của các bác thì dễ chứ bây giờ em thấy tụi gái giờ thực dụng vãi cả,nhiều đứa đc tý sắc đẹp thì chảnh chọe đi thả thính,lợi dụng đc trai này sau lại đung đưa sang trai khác
    em ngao ngán lắm, yêu nhau mà không tôn trọng lẫn nhau thì vứt đi ạ!

Quote Được gửi bởi KoolKool View Post
    thời trc của các bác thì dễ chứ bây giờ em thấy tụi gái giờ thực dụng vãi cả,nhiều đứa đc tý sắc đẹp thì chảnh chọe đi thả thính,lợi dụng đc trai này sau lại đung đưa sang trai khác
    em ngao ngán lắm, yêu nhau mà không tôn trọng lẫn nhau thì vứt đi ạ!
    Mình đã thấy topic này từ lâu tất nhiên trong thời đại cái gì ở VN cũng lên facebook nói thì việc mà mở một topic tán gẫu như trên là điều rất đáng khen ngợi (và cám ơn) vì đã mang topic lên đây thay vì mang lên facebook chém gió. Facebook rất biết ơn VN bởi vì hầu như mọi người ở VN ai cũng dùng cái này và tất cả mọi chuyện trong nhà ngoài phố đều mang lên đó. Mình chỉ nói khi mình thấy bài quote mình ghi lại trong post của mình.

1. Đi hỏi chuyện tìm bạn gái thì lẽ ra phải nên hỏi đàn ông có vợ bởi vì họ rành rẽ hơn người trẻ rất nhiều chỉ là họ không muốn nói ra thôi (đây lả nói chung chung). Mình đã từng có thời không có bạn gái và cùng chung cảm giác như bạn chủ là phải đi kiếm cho ra cho bằng được, nhưng sau này suy nghĩ lại thấy đây là điều không nên làm. Ngắn gọn, thà không có gái bên cạnh còn hơn là có mà chọn sai người, cho nên nếu không có thì hãy để tùy duyên, đừng ép buộc sẽ dẫn đến hiều việc không hay hơn là hay.

2. Chuyện mà phụ nữ họ thực dụng như nói thì không có gì lạ đâu, đừng nên xem điều đó làm một điều thất vọng. Điều đó một phần lới (lại là nhận xét chung không đem ngoại lệ ra nói) là xuất phát từ văn hóa. Mình nói ra không phải là chỉ trích mà đang nói sự thật, ở những xứ từ nghèo quá đi lên như VN, văn hóa ở đó đã vô tình làm cho người ta phải suy nghĩ và phải thực dụng. Từ lâu mình đã viết một bài trong topic ebay nói về việc này. Mình xin ví dụ về văn hóa thực dụng ở nước nghèo như VN. Ví dụ, ở bên mình bạn có dùng 1 triệu cái iphone/sam sung mới nhất cũng chẳng ai thèm để ý, chẳng ai khen bạn là "đẳng cấp" cho nên nó sản sinh ra chuyện bỏ tiền ra mua một cái iphone mới nhất ví dụ màu Red chẳng hạn chấp nhận chi thêm 4 triệu so với giá gốc cũng mua trong khi ở nước ngoài giá màu nào cũng y chang nhau, cũng là do xuất phát từ văn hóa muốn khoe khoang đẳng cấp mà ra. Nó không phải chỉ là người VN thì mới vậy, mà nó là do tại vì đã từ nghèo quá muốn dùng những cái đó để chứng minh là ta đã thoát nghèo. Lúc nào xem tin cũng thấy người mẫu này người mẫu nọ mang túi tỉ hàng tỉ. WTF? What for, để làm gì? Làm như vậy là làm cho xã hội sự phân hóa giàu nghèo ngày càng cao. Bạn có tiền bạn mua đồ giá cao bạn dùng là tốt ít nhất là thể hiện hoặc bạn có tài hoặc bạn may mắn thừa hưởng, nhưng không nên dùng cái đó để phân cấp bạn với mọi người trong xã hội. Và cũng chính vì văn hóa "đẳng cấp" này cho nên gái nó lớn lên, nó sống trong đó, nó tạo ra tính thực dụng cho nó khi nó yêu người khác.

3. Nhưng không vì thế mà xã hội không có những người con gái yêu bạn thật sự. Muốn có cần phải có sự kiên nhẫn, và đôi khi cần phải có sự may mắn nữa chứ không tự nhiên nó có sẵn ở đó đâu. Bản thân con trai, như bạn gì đã nói ở trên, hãy cố gắng làm giỏi tiếp xúc nhiều rồi cơ hội sẽ tự nhiên đến. Tình yêu/hôn nhân đừng có rush nó. Nếu không tìm thấy người mình yêu + ngược lại thì cứ để đó từ từ. Thà sống độc thân còn hơn là sống chung mà sống sai người. Mình đã làm rất nhiều vụ kiện ly dị rồi đủ mọi loại thành phần mình hiểu rõ.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng