Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Cho hỏi về Sony A7RII

Cho hỏi về Sony A7RII

Các bác cho em hỏi một chút về Sony A7RII được không ạ. Em có mua một con trên Ebay ( import model) , vác về nhà , khi chụp hình dưới tình trạng thiếu sáng, em dùng Metabone Mark IV cùng với Canon 16-35mm f/4.0 thì thấy tình trạng là qua viewfinder thấy màn hình cứ nhấp nháy, nhất là dưới ánh đèn neon huỳnh quang. Hay từ monitor chuyển sang viewfinder thì thấy màn hình nháy sáng lên rồi trở lại vị trí cũ.

Lúc trước em có mua một con ở Adorama (US model) nhưng hình ảnh thì màu cứ bị bệt bệt thế nào, nhiều màu xám quá, em đem trả lại cho họ.

Em cũng có con Sony A7II nhưng không có tình trạng này. Lên google search thì thấy có một số người nó có bị tình trạng này ở Sony.

Các bác có bị tình trạng như em không ạ, cách khắc phục thế nào.

Cám ơn các bác.

https://www.dpreview.com/forums/thread/3916486.

https://www.dpreview.com/forums/post/53917856

Bác tham khảo.

Còn phần monitor với viewfinder chuyển qua lại thì bác check trong setting xem bác đang set Auto hay gì? Máy Sony có cảm biến tiệm cận để bật tắn màn hình hay EVF khì máy ở gần và xa.
    Sony - Leica - Minolta - Meyer - Manfrotto - Benro

Quote Được gửi bởi pterpm View Post
    Các bác cho em hỏi một chút về Sony A7RII được không ạ. Em có mua một con trên Ebay ( import model) , vác về nhà , khi chụp hình dưới tình trạng thiếu sáng, em dùng Metabone Mark IV cùng với Canon 16-35mm f/4.0 thì thấy tình trạng là qua viewfinder thấy màn hình cứ nhấp nháy, nhất là dưới ánh đèn neon huỳnh quang. Hay từ monitor chuyển sang viewfinder thì thấy màn hình nháy sáng lên rồi trở lại vị trí cũ.

Lúc trước em có mua một con ở Adorama (US model) nhưng hình ảnh thì màu cứ bị bệt bệt thế nào, nhiều màu xám quá, em đem trả lại cho họ.

Em cũng có con Sony A7II nhưng không có tình trạng này. Lên google search thì thấy có một số người nó có bị tình trạng này ở Sony.

Các bác có bị tình trạng như em không ạ, cách khắc phục thế nào.

Cám ơn các bác.
    Vui lòng để tốc dưới 1/50 để ko bị nhấp nháy