Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: ACE cho e hỏi về lỗi Err 1/4000 nikon d750 !!!

Quote Được gửi bởi thai.nikon View Post
    tốt nhất đem lên Vic nhờ tư vấn đi bạn. Đi lang mang, tiền mất tật mang thêm.
    E cũng lên vic rồi, máy ông tư vấn trên vic như để làm cảnh ý a ơi, "A không rõ, a không biết lỗi này", chỉ biết mỗi báo giá thôi nên đôi khi thắc mắc cũng chả hỏi được gì ... ( để còn có lý do nói chuyện với shop ).

Quote Được gửi bởi willrock9999 View Post
    VIC cũng chỉ tin tưởng đc 50% thôi. Bữa trc em bị trầy cái low pass filter của D750, đem ra VIC ông kỹ thuật bảo thay luôn sensor 12 củ, mà phải đợi gần cả tháng mới có hàng ship về. Đem ra tiệm khác sửa, thay cái filter mất có 2 ngày xong ngon lành =,=
    low pass filter mua của 3rd cũng được bác mình thấy có hãng kolarivision cũng chuyên về cái này

Quote Được gửi bởi dkt1987 View Post
    ai ngang qua ghé vô chỉ giúp
    ps:đang tính mua hàng xách tay khánh long. nghe thấy kiểu này chắc phải ráng chính hãng quá.
    bác lấy seri lên web nikon check là biết con đó có lỗi hay ko

Quote Được gửi bởi willrock9999 View Post
    VIC cũng chỉ tin tưởng đc 50% thôi. Bữa trc em bị trầy cái low pass filter của D750, đem ra VIC ông kỹ thuật bảo thay luôn sensor 12 củ, mà phải đợi gần cả tháng mới có hàng ship về. Đem ra tiệm khác sửa, thay cái filter mất có 2 ngày xong ngon lành =,=
    Bác thay low pass filter ở đâu vậy, hết bao nhiêu ? Con 610 của em cũng bị trầy, hồi đó VIC cũng nói là thay sensor, em thấy nhiều tiền quá nên để vậy chụp luôn, khép khẩu từ 8 trở lên là thấy vệt mờ mờ :((
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Quote Được gửi bởi itlvk View Post
    bác lấy seri lên web nikon check là biết con đó có lỗi hay ko
    Lỗi 1/4000 không có check nha bác :P

Cái này không phải lỗi , chỉ là rách màn chập vì lúc nó bị nhẹ, ta cố dùng ngón tay sắp xếp lại rồi chụp thêm vài kiểu nữa thì nó rách luôn.
    Mình cũng mới bị, thằng con nghịch máy tăng ISO hết cở chụp thì thì thấy đen phần trên hình, mình cũng chọt tay sắp lại rồi chụp tiếp, hậu quả là rách 2 lá. Đem tới thợ thay luôn 2 nhánh lá hết hơn 3tr ( quen nên mới có giá đó, lạ thì 6tr ạ) bac ấy nói nếu không chọt tay vào, không chụp tiếp thì nó chỉ hư 1 lá.
    Màn chập của D750 không ổn định như các con crop đời cũ , đi xe dằn xóc mạnh nó cũng dể hỏng ( bật ra khỏi ngàm hộp) bác nào có D750 cẩn thận nhé.
    Nikon D750* 24-120N* 50-1.8 D* 35-2 D.

Em đang định mua ở khánh long xách tay mới 100% nhưng thấy lo âu quá các bác, không biết thời điểm này có còn lỗi không nữa

Lỗi rách màn chập này của D750 nhiều ng bị lắm bạn
    Bạn tham khảo cái video này đi, coi từ 1h03' nhé bạn: https://www.youtube.com/watch?v=f0OISCZf0t8

Quote Được gửi bởi Trọng Hoài View Post
    Cái này không phải lỗi , chỉ là rách màn chập vì lúc nó bị nhẹ, ta cố dùng ngón tay sắp xếp lại rồi chụp thêm vài kiểu nữa thì nó rách luôn.
    Mình cũng mới bị, thằng con nghịch máy tăng ISO hết cở chụp thì thì thấy đen phần trên hình, mình cũng chọt tay sắp lại rồi chụp tiếp, hậu quả là rách 2 lá. Đem tới thợ thay luôn 2 nhánh lá hết hơn 3tr ( quen nên mới có giá đó, lạ thì 6tr ạ) bac ấy nói nếu không chọt tay vào, không chụp tiếp thì nó chỉ hư 1 lá.
    Màn chập của D750 không ổn định như các con crop đời cũ , đi xe dằn xóc mạnh nó cũng dể hỏng ( bật ra khỏi ngàm hộp) bác nào có D750 cẩn thận nhé.
    May quá, tính lên đời mà như thế này thì không mua D750 nữa.

Thân

D750 này nhiều thợ quay phim xài lắm vì hình ảnh ra tốt ....coi chừng bác mua nhằm máy của mấy tay quay phim

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng