Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Xin nhận xét về Canon EOS M5

Xin nhận xét về Canon EOS M5

Số là em tính chuyển dùng máy nào nhỏ gọn tí mà lại thích Canon. Thấy EOS M5 được quảng cáo cũng thích thích. Có bác nào dùng rồi cho em xin vài dòng nhận xét, có ít ảnh minh họa thì tốt quá. Em xin cảm ơn.

Cha nhẽ không có bác nào dùng sao

Em có đi trải nghiệm M5 rồi ạ. Nói chung là cũng khá OK. Công nghệ Dual pixel CMOS AF, chip xử lý mới nhất của Canon hiện nay, màn hình cả ứng, edit ảnh, xài chung ống kính EF, EFS

Do bữa đó em không mượn được máy ( vì số lượng máy trải nghiệm có hạn ;) ) cho nên em mượn tạm hình người khác cho bác xem

Cảm ơn bác. Anh nay có vẻ hơi out

Bên tinhte có đánh giá bác nghiên cứu thử, thấy bình luận người ta chê quá!
    https://tinhte.vn/threads/hinh-anh-b...-cham.2682404/

Quote Được gửi bởi Leo Phan View Post
    Cảm ơn bác. Anh nay có vẻ hơi out
    Ảnh này chụp bằng M5 gắn lens 85 f1.2 L, khẩu lớn nên bắt nét hơi trật nếu không quen

con này bằng giá con 6D, em mua 6D khỏi suy nghĩ. Crop chả bao giờ bằng được FF về mọi mặt. Ở hội nghị Canon em có tham gia chụp thử thì thấy khá ổn cho 1 body nhỏ gọn nhẹ cho nhu cầu chụp ăn chơi. Focus bắt nét nhanh, dĩ nhiên là do lens test khẩu bé nên chả nói năng được gì nhiều. Thiếu lens fix chất lượng tốt khẩu lớn cho hệ máy mirrorless này. Có thể dùng ngàm chuyển mà như vậy cầm máy không còn cân nữa. Chụp chơi thì okie, có lens macro cho hệ này cũng hay, chụp ăn ngay rất ổn, còn chụp đòi hỏi chất lượng cao, hệ lens phong phú theo yêu cầu thì em thấy M5 vẫn còn thiếu.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    con này bằng giá con 6D, em mua 6D khỏi suy nghĩ. Crop chả bao giờ bằng được FF về mọi mặt. Ở hội nghị Canon em có tham gia chụp thử thì thấy khá ổn cho 1 body nhỏ gọn nhẹ cho nhu cầu chụp ăn chơi. Focus bắt nét nhanh, dĩ nhiên là do lens test khẩu bé nên chả nói năng được gì nhiều. Thiếu lens fix chất lượng tốt khẩu lớn cho hệ máy mirrorless này. Có thể dùng ngàm chuyển mà như vậy cầm máy không còn cân nữa. Chụp chơi thì okie, có lens macro cho hệ này cũng hay, chụp ăn ngay rất ổn, còn chụp đòi hỏi chất lượng cao, hệ lens phong phú theo yêu cầu thì em thấy M5 vẫn còn thiếu.
    Thật ra thì em cũng đang dùng 6D bác ạ. Dạo này ngại mang vác quá nên muốn tìm máy nhỏ hơn. Vẫn nặng tính với Canon nên có xem qua M5. Chắc lại chịu khó thôi, cầm M5 về nó không quen thì lại đau khổ.

Bác chủ cũng xài 6D à?

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng