Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Mefoto RoadTrip AIR: Chân máy du lịch nhưng hiệu quả thiết thực.

Hôm trước diễn đàn mình có bán giá tốt cho anh em, cũng hốt cái xanh lá như chủ thớt, mà lắp DSLR vô thì không dám kéo cổ dài như thớt mặc dù chỉ dùng body XXXD

@Maxo246: bác xem trên web Hoangquan giúp vì mình mua được giá tốt ạ.

@yuriah: Loại này có 7 màu trắng, đen, xanh dương, đỏ, cam, ô-liu, tím. Chọn màu này cho lạ. Bác dùng xxxD hay xxD thì yên tâm và nhớ treo thêm balo hay túi bên dưới. Mình dùng hơi nặng có lẻ nên đổi sang chân Mefoto GlobeTrotter AIR giống vậy, tải được 8kg, to hơn 1 chút, nặng hơn 1 chút (và cũng mắc hơn, hic!) phòng khi phơi lúc gió to.

Tổng quan, chân Mefoto RoadTrip AIR thể hiện được đúng như tên gọi của nó đáp ứng cho những chuyến du lịch dài hoặc gia đình mà phải mang vác khi dùng với máy vừa, nhỏ hay khg gương lật. Nó thỏa các yêu cầu gọn, nhẹ, chắc chắn, có remote để làm gậy selfie. Một điểm cộng nữa là chân dùng kiểu khóa HyperLock nên chân gọn, thao tác nhanh nhưng với người dùng lần đầu kiểu này như mình, chụp xong cầm máy xoay nhẹ để xem ảnh vô tình lại mở khóa làm khớp thân trên thu xuống. Chụp mấy tấm mới nhớ và quen ngay.
    Khi đi thuyền máy trên sông, người bạn dùng gậy gắn hero4 nhưng lại quên đế phải dùng kẹp điện thoại kèm thêm sợi thun thì chắc chắn.

Vài tấm chụp trên chân Mefoto RoadTrip AIR

Chân này y chang Benro IS05 có 1tr3

@dearboy2025: Cảm ơn bác cho ae thêm thông tin lựa chọn. Ở đây mình tìm chân máy cho DSLR, chứ chân Benro iSmart05 như bác apham đã test thì yếu lắm ạ, chỉ dùng cho mirrorless thôi. Cùng với nhận định với bác apham, thông số tải trọng của các hãng TQ phải trừ hao hơn 1/2 nên mình chọn RoadTrip AIR tải 6kg cho 1Dlll + 100-400 tầm 3kg nhưng cũng chưa yên tâm lắm. Mình thấy đây là điểm chung cho các thiết bị ngành ảnh, yêu cầu cao hơn 1 chút thì giá phải trả khg rẻ tí nào...

Quote Được gửi bởi giahamdzui View Post
    @dearboy2025: Cảm ơn bác cho ae thêm thông tin lựa chọn. Ở đây mình tìm chân máy cho DSLR, chứ chân Benro iSmart05 như bác apham đã test thì yếu lắm ạ, chỉ dùng cho mirrorless thôi. Cùng với nhận định với bác apham, thông số tải trọng của các hãng TQ phải trừ hao hơn 1/2 nên mình chọn RoadTrip AIR tải 6kg cho 1Dlll + 100-400 tầm 3kg nhưng cũng chưa yên tâm lắm. Mình thấy đây là điểm chung cho các thiết bị ngành ảnh, yêu cầu cao hơn 1 chút thì giá phải trả khg rẻ tí nào...
    Cái này chắc hơn Benro IS 05 nhiều à bác? Tại em thấy thiết kế với kích thước y chang luôn, em đang xài IS05, đúng là phơi với DSLR thì ko dám kéo hết, chỉ để trụ giữa ở mức 1 thôi

Chân này nhỏ xách tay lên máy bay được không các bác nhi? :P Được thì quá là tuyệt

>>> KEEP MOVING FORWARD
    flickr.com/nhatnoen/

@dearboy2025:Hơn bác ạ. dù có thiết kế & kích thước như nhau nhưng nhìn qua thông số thấy nặng hơn (do ống dầy hơn?, ball chặt hơn?), tải trọng gấp rưởi thì khác nhau nhiều. Khi chọn ưu tiên gọn, nhẹ mình phải chấp nhận thân mỏng, nhiều đoạn (làm chân thiếu ổn định) nhưng điều mình khá hài lòng là chi tiết rất quan trọng trong chân máy này có được đầu bi mượt, khi xiết lực vừa đủ thì ôm ball rất chặt. ở đây còn nhiều yếu tố về vật liệu, độ gia công chính xác, ... dẫn đến hiệu quả sử dụng và độ bền mà mình và bác mới trãi nghiệm không lâu thì giá cả khg nói lên được điều gì.
    Mới tìm lại thấy chân Benro iSmart05 hình như được cải tiến thêm khóa panorama thành chân FlA09 tải trọng 5kg (http://hoangquanco.com/benro/784/benro-fia09.html) nhưng mình nhắm đến cái nặng hơn là Mefoto GlobeTrotter AIR (http://hoangquanco.com/benro/797/mef...otter-air.html).
    Thân.

@ronaldomu: chân máy thường mình phải gửi hành lý, chỉ 1 lần khá lâu rồi đi từ SG bằng tiger, airAsia tháo ball nhét chân A550 vào hl xách tay bay được 2 chặng rồi để quên trên xe về Yogyakarta, sau nhờ bạn cầm về và dùng đến giờ ....

Vài tấm chụp trên chân Mefoto RoadTrip AIR

Tc 32mm, 30s

Hôm trước bán con này nha bác Mefoto Backpacker AIR, ko phải con mà bác chủ đang nói tới đâu

Quote Được gửi bởi yuriah View Post
    Hôm trước diễn đàn mình có bán giá tốt cho anh em, cũng hốt cái xanh lá như chủ thớt, mà lắp DSLR vô thì không dám kéo cổ dài như thớt mặc dù chỉ dùng body XXXD

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng