Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Cần tư vấn về photoshop elements

Cần tư vấn về photoshop elements

Chào các bác,
    Số là mình cũng muốn mua bản quyền phần mềm photoshop dùng cho an toàn, xài hàng "free" sợ quá . Bản photoshop CC thì phí hàng tháng quá đắt (830k/tháng). Em thấy bản thu gọn Photoshop Elements thì rẻ hơn rất nhiều, chỉ có 59$ mà xài vĩnh viễn luôn. Nhưng em không biết cái bản thu gọn này xài có ok ko các bác nhỉ (có layer ko, cài plug-in khó không, có chức năng xóa chi tiết thừa trong ảnh không), mình thì chỉ xài chỉnh ảnh cho gia đình và du lịch thôi, không phải nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp hay thợ ảnh gì cả.
    Các bác cho em ý kiến nhé
    Đâu là giới hạn của 1 thiết bị? ==> trình độ và sự sáng tạo

Đây là link chính thức cho bạn biết sự khác biệt giữa hai sản phẩm hy vọng là bạn đọc được tiếng Anh https://forums.adobe.com/thread/1038467. CS là bản dành cho dân professional và bản Elements là dành cho người tiêu dùng consumer với những chức năng đơn giản. Để biết bạn có cần nhiều hơn Elements cho bạn không, bạn chỉ cần lên Adobe download bản Elements chính thức xuống nó sẽ cho bạn dùng có licence trong 30 ngày sau đó bạn sẽ tự quyết định bạn chỉ cần mua nó hay không.

Mình biết là mấy cái licence crack trên mạng download về đôi khi người không rành rất dễ mời virus vào nhà cho nên bạn sợ là chắc vì lý do này. Vả lại ở vn rất nhiều người dùng bản CS lậu nhưng vẫn an toàn cho nên bạn có quen ai thì bạn hỏi vì ở vn là vậy thôi. Không có kinh nghiệm thì bạn nên đi hỏi xung quanh giúp đừng tự làm. Bạn coi cái Lightroom licence giá nó bao nhiêu, cái này sẽ đáng mua hơn mà không cần phải dùng CS nguyên bản. Elements nhìn cái chữ không là thấy cho mẫu giáo rồi.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Thanks bạn tại trước giờ mình xài photoshop cũng quen rồi nên mới cân nhắc thử Elements. Giá của Lightroom đắt hơn Elements, chắc cái E là cho mẫu giáo thật. Để mình down về xài thử xem sao.
    Đâu là giới hạn của 1 thiết bị? ==> trình độ và sự sáng tạo