Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Khách sạn hạt rẻ tại Đà Lạt

Khách sạn hạt rẻ tại Đà Lạt

Tình hình là đầu tuần sau em sẽ cùng cô bạn đi chơi tại Đà Lạt, đây cũng là lần đầu tiên e đến đây và kết hợp chuyến này em cũng đã lên kế hoạch chụp thật nhiều cảnh đẹp và con người nơi đây. Nhưng ngặt nỗi em và bạn em đi theo dạng tự túc đến ĐL vì kinh tế eo hẹp và cũng muốn nghỉ tại đây 4-5 ngày nên đang fân vân ko biết khách sạn ở đây giá cả thế nào và ăn uống có bị đắt hơn SG ko. Mong các bác cho em xin ít địa chỉ khách sạn tin cậy giá hạt rẻ nhé, em cám ơn
    D40KIT

Bác hỏi câu này các bác ở ĐL không trả lời được: vì vô tình đã quảng cáo hoặc phân loại KS ở ĐL rồi ! Em đã ghé Đà Lạt theo kiểu balô, em tìm KS qua các chỗ du lịch cho 2 đêm, sau đó tính tiếp... mong bác có nhiều ảnh đẹp ở Đà Lạt. (em còn giữ số phôn khi ở ĐL, nhưng không cho lên đây được đâu, phiền bác)

Em không hiểu có gì mà không trả lời được? Mới đi chưa biết thì hỏi thôi chứ có gì mà ghê gớm thế bác. Diễn đàn là nơi chia sẻ kinh nghiệm mà. Em cũng sắp đi Đà Lạt nên bác nào biết khách sạn nào rẻ rẻ bảo em với

Hehe, em mới lang thang gần 1 tuần ở ĐL đây, lòng vòng tỉnh Lâm Đồng cũng gần nghìn km.
    Về ks hạt dẻ: Qua khu Bùi Thị Xuân/ Nam Kỳ Khởi Nghĩa, mấy cái cheap mini ôtel thì ko quá 200K/day, ra Hồ Xuân Hương gần, tiện. Mùa này khách du lịch ở mấy khu này hơi bị nhiều, ta miền Tây, Tây miền ta đủ cả. Muốn ôtel khá hơn thì Kim Đô (3*, từ 20-45USD, khá hơn chút nữa thì Sammy v.v)
    Chụp hình:
    Nếu chưa đi ĐL, tới mấy cái chỗ như khách du lịch hay đi, sợt Gú gồ ra cả tá địa điểm giống nhau.
    Thích lang thang lạ lạ:
    - Đi Nam Bang, Lâm Hà (cái đèo nhiều góc cua liên tục nhất em từng đi ở VN :-D, sương mù giăng giang quấn ngang đầu, phê, vừa ra khỏi ĐL ghé mấy vườn hoa 2 bên đường tham quan cho biết)
    - Đi Trại Mát chụp rau cỏ, tiếp chừng 30-35km nữa lên Cầu Đất (cao hơn ĐL nhiều, sương thì thôi rồi) chụp đồi chè (mấy cái đồi chè ở Bảo Lộc ko phải đối thủ).
    - Đi Suối Vàng (cái này ae VNPhoto khám phá rồi nhưng vẫn đẹp )
    - Lang thang vô Lạc Dương, thử sức chừng 5,6 cái đồi thông leo Liang Biang chơi (hổng phải cái đồi thấp thấp khách du lịch hay đi và nhầm là Liang Biang)

nếu bác đi 4, 5 ngày mấy chỗ em kể đảm bảo không đụng hàng, hehe.
    Happy holiday !
    Được sửa bởi giochuong lúc 11:39 PM ngày 17-06-2008

bác ơi Mini Hotel Hạnh Tâm
    Địa chỉ : Lô 4 Đường Yersin - Đà lạt ! Đt : 063.812488, 0938054471

Giá ngày thường thì 120k/1 ngày, chủ nhật và lễ thì 150k/ ngày bác ạ. Gần hồ và khá là yên tĩnh ! Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ nha !
    Bác nên gọi đt book phòng trước nhé !
    Không bỏ quên đam mê của chính mình

cảm ơn thông tin của các bác,em cũng dự định cuối tuần đi DL đây!

Thanks các pác, đầu tuần tui đi nhưng ko biết những khách sạn gần chợ Đà Lạt ở đường nào nhỉ
    D40KIT

Bác lên khu Hoà Bình (Khu chợ DL)đi,nhiều khách sạn giá khá rẻ,từ 150k gần café Tùng,em quên mất tên rồi...Đà Lạt mưa,ngồi cafe Tùng nhấm nháp ly cafe,nhìn xuống phố mưa còn gì bằng..!

Các bác đi không phải vào mùa thì cứ vô tư, là tp du lịch nên ĐL rất nhiều mini hotel mà, tha hồ các bác lựa chọn, các bác hỏi giá rồi xem phòng, em lên ĐL mỗi lần là ở một nơi, thấy chỗ nào cũng ok hết áh! Nhất là cái khoản máy lạnh thì, tuyệt!
    Hidden Dragon Group

Ở mấy các mini hotel ở đường Bùi Thị Xuân đi, từ đó đi chơi, đi chụp hình dể nhất và cũng rẽ nữa !

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng