Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tư vấn mở Hiệu Ảnh Thẻ

Tư vấn mở Hiệu Ảnh Thẻ

Chào các bác em đang có ý định muốn mở 1 tiệm ảnh thẻ. ở chỗ em gần trường cao đẳng và trường cấp 3 khu dân cư đông đúc khá thuận lợi. Em chưa có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này.
    Có bác nào đã từng có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em dc không ạ. ví dụ như vốn đầu tư , thiết bị ra sao, kỹ thuật chụp và chỉnh sủa ảnh...
    Vốn em có thể đầu tư ~ 100tr

Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em với. Trước tiên em chỉ mới có máy ảnh thôi, mọi thứ còn lại nhờ sự tư vấn của mọi người. Em mong được giúp đỡ ạ.
    Máy ảnh em có sẵn 7d, 24 70 L ii, 50 f1.4

Nếu thread này sai bõ nhờ admin chuyển dùm em với ạ.
    Cannon EOS 6D => 35mm f/1.4 |
    My Flickr

ảnh thẻ thì bt thôi có gì đâu bạn dễ ẹc mà, mua bộ dù đèn khoảng 3 triệu, thêm 2 cái phông 1 xanh 1 trắng 100 ngàn, cái ghế ngồi, dàn máy tính second hand 5 triệu, máy in ~> nên mua loại epson có khả năng in hình lớn, mặc dù hình đẹp trong trẻo nhưng ko bền bằng máy in nhiệt(tại vì chủ yếu ng ta khoái hình đẹp). Thêm cái máy scan 3 triệu nữa, tầm trên dưới chục triệu là mở đc cái shop chụp hình thẻ rồi, có gì thì đầu tư thêm đồ để chụp chân dung em bé, vớ vẩn này nọ có khi tháng cũng lai rai 7 8 triệu

Quote Được gửi bởi tantai1990 View Post
    ảnh thẻ thì bt thôi có gì đâu bạn dễ ẹc mà, mua bộ dù đèn khoảng 3 triệu, thêm 2 cái phông 1 xanh 1 trắng 100 ngàn, cái ghế ngồi, dàn máy tính second hand 5 triệu, máy in ~> nên mua loại epson có khả năng in hình lớn, mặc dù hình đẹp trong trẻo nhưng ko bền bằng máy in nhiệt(tại vì chủ yếu ng ta khoái hình đẹp). Thêm cái máy scan 3 triệu nữa, tầm trên dưới chục triệu là mở đc cái shop chụp hình thẻ rồi, có gì thì đầu tư thêm đồ để chụp chân dung em bé, vớ vẩn này nọ có khi tháng cũng lai rai 7 8 triệu
    Kinh doanh lâu dài mà thấy Bác tư vấn toàn đồ rẻ tiền... Máy epson L805 giờ cũng 7.5 triệu rồi nhá.... Còn máy in nhiệt thì ko đóng mọc đỏ được đâu, chi phí lại mắc nữa

Quote Được gửi bởi 0928115334 View Post
    Chào các bác em đang có ý định muốn mở 1 tiệm ảnh thẻ. ở chỗ em gần trường cao đẳng và trường cấp 3 khu dân cư đông đúc khá thuận lợi. Em chưa có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này.
    Có bác nào đã từng có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp em dc không ạ. ví dụ như vốn đầu tư , thiết bị ra sao, kỹ thuật chụp và chỉnh sủa ảnh...
    Vốn em có thể đầu tư ~ 100tr

Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm em với. Trước tiên em chỉ mới có máy ảnh thôi, mọi thứ còn lại nhờ sự tư vấn của mọi người. Em mong được giúp đỡ ạ.
    Máy ảnh em có sẵn 7d, 24 70 L ii, 50 f1.4

Nếu thread này sai bõ nhờ admin chuyển dùm em với ạ.
    Làm ăn lâu dài thì phải đặt chất lượng lên hàng đầu.... Bác sài đồ xịn nên em tư vấn đồ xịn
    + 2 cặp đèn godox hoặc photon loại 300 W khoảng : 6 triệu
    + Softbox + chân đèn : 2 triệu
    + Máy tính thì mua hàng máy bộ xách tay sử dụng rồi của Hàn về cũng dc + Màn Hình : 7 triệu
    + Máy in thì mua L805 : 7.5 triệu
    + Máy scan 2.5 triệu