Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Cần giúp đỡ tính năng Render Previews trong lightroom

Lightbulb Cần giúp đỡ tính năng Render Previews trong lightroom

Em đang dùng lightroom 5.7, khi import ảnh RAW vào xem ảnh thì phải mất 2-3s để load 1 ảnh, search trên mạng thấy mấy anh em có hướng dẫn tính năng Render Previews 1:1, em làm theo thấy cũng chạy render nhưng sao khi chạy xong xem ảnh vẫn load lâu. Các bác chia sẻ kinh nghiệp giúp em ạ.

Các bro tư vấn giúp em ạ :(

Preview Ảnh xem trước muốn không mất thời gian xử lý sau khi đã thiết lập các thông số thì bạn cần cho chúng được xử lý trước.
    Ở module Library, Menu Library > Previews > Standard-Sized Preview. Hộp thoại Confirm hiện ra chọn Build All nếu muốn Lightroom xử lý tất cả hoặc Build One nếu chỉ muốn xử lý các ảnh cần thiết (chọn file ảnh trước rồi mới thực thi lệnh thì Build One mới làm việc) Tương tự như vậy với ảnh xem trước 1:1 (mặc định Lightroom sẽ tạo ảnh thu nhỏ 1:1 nên Build All với lệnh này).

Ngoài ra, chọn Discard 1:1 Previews để xoá các ảnh thu nhỏ 1:1 nếu bạn không cần. Bạn chọn ảnh sẽ thấy dòng thông báo bao nhiêu ảnh bạn chọn Build One để xử lý những ảnh này. Không thì chọn Build All để xử lý tất cả.