Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 65

Chủ đề: Canon đào tẩu. Xin cao nhân cho ý kiến :v

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Bác có ý kiến phản biện với em thì comment xây dựng lịch sự xíu, đâu cần phải dùng từ như mấy bọn thất học vậy, có vẻ bác cũng lớn tuổi rồi hay sao ấy, nói cho người ta nghe lọt lỗ tai xíu, nói kiểu đầu đường xó chợ thì chả khác nào bôi tro vô mặt mình. Em chưa bảo ai là "ngu" hết bác nhé.

Em cũng quen nhiều photo như bác nói. Các bạn đều phải dùng gear của mình đi chụp tiệc. Rất hiếm các studio trang bị máy sẵn cho các bạn dù là có là thợ của tiệm hay không. Bây giờ cạnh tranh nhiều, thợ chụp freelancer cũng nhiều nên các studio chả dại gì mà mua máy hết. Liên kết trả 1 cục cho các bạn freelancer. Em chắc là bác chủ đi chụp tiệc cũng phải xài gear của mình thôi, có đc cài gear nào khác đâu. Mà nếu bác chủ có là chủ studio, chả lẽ đưa cái máy a7rII cho thằng thợ????
    1 tiệc chụp tầm 5-600 tấm, tiệc lớn còn hơn. Em thấy có máy 5D3 hơn mấy trăm ngàn shoot rồi, a7rII có máy nào được trên 100kshoot chưa? nếu có bác cho em biết thông tin để update.
    Máy ảnh giờ cũng bền nên dùng 1 hay nhiều máy còn tùy theo tiền show chụp, tình hình tài chính ngân sách. Có rất tốt, không có cũng chả sao. Mấy anh em thợ dùng 1 body duy nhất nhiều vô kể, mang theo 2 body trở lên thì chỉ có studio lớn và chụp cho khách hàng lớn thôi.

a7rII có bị kẹt màn trập, bác coi trong cái videoclip em đã post trước rồi. Nếu không hiểu tiếng anh có thể nhờ bác gì ở Mỹ dịch hộ. Vừa được học mà vừa được tăng tình đoàn kết giữa anh em chơi Sony với nhau.

Vâng, file của 5D3 là 23mp, file của a7rII là 42mp, bác thấy khối lượng file gấp đôi chưa? Nghe đồn bác apham bán a7r vì PC của bác ấy load hình không nổi. Vậy có lẽ phải thêm tiền năng cấp PC mới đảm bảo tiến độ làm việc được (thêm tiền nữa chăng?). Về phần chỉnh da thì da trên a7rii chi tiết gai góc bao nhiêu nổi ra hết, hơn nữa file lớn và size lớn đòi hỏi các bác retouch cực hơn trong việc xử lý da. Có thằng em làm retouch thuê cho các studio, có 1 thời nó bỏ không làm file cho Nikon D800 vì làm file của Nikon D800 cực quá, làm 1 file của nó bằng làm 5 file bên máy canon mà tiền như nhau. Thôi nó làm file của máy Canon cho khỏe. Dù bác chủ retouch hay thợ retouch cũng phải tốn thời gian nhiều hơn (tốn thêm chi phí giờ công)

Bác lại ngụy biện nữa, vấn đề chả liên quan gì đến topic này. Em thấy hình như cái lối ngụy biện ăn sâu vào con người VN dù là ở Mỹ hay đâu cũng thế.
    Đôi lời phân tích về tính kinh tế. )
    Lý luận của 1 thằng ko bh đi chụp dịch vụ, chém lảm nhảm là hay. Toàn nghe đồn với nếu thì là. Cái clip ông post ông cũng có biết nó nói mẹ gì đâu, cmt trước tự tin chém hẳn tốc độ chép file A7r2 20 phút, giờ tới bác apham bán A7r vì file to. V chắc bác apham bị khùng khi bán A7r và mua A7r2 xài quá )
    Được sửa bởi sphinxx lúc 02:45 AM ngày 23-02-2017
    Sony - Leica - Minolta - Meyer - Manfrotto - Benro

Cãi nhau chí chóe, chả có ích lợi gì cả.
    It's NOT the camera, it's HOW you USE it!

Em ko làm nghề nên ko có ý kiến!
    Còn KN đào tẩu thì em có(:-)) em từ 5DIII 85LII-> A7II Batis 85-> A7RII 85GM): nếu bác qua A7II thì em khuyên bác giữ gear cũ xài, còn nếu quá thích màu Sony CZ thì qua hẳn A7RII 85GM, lúc đó bác phải cần thêm kinh phí.
    Còn gear nào hơn gear nào thì các bác cứ trải nghiệm mới biết chứ cãi bằng phím thì ít gì. Nếu có bạn xài Sony thì mượn xài, ko thì cứ đổi qua thì biết(mất khoản phí học hỏi) ko hợp thì chuyển lại.
    Nikon->Canon->Sony->???

Vâng em trình còi chả dám nhận xét gì với các bác. Bác huutuyen toàn post chém gió, ko có đến nổi 1 tấm hình trình làng, chỉ to mồm chê bai như ta đây đúng rồi, kiểu như là Feeder á. Bác sphinxx có điều kiện hơn, khuyên anh em lên dàn máy tính hết vì bác khoe xài core i7 4xxxK, nvidia 980 để làm hình file a7rii, phải chi ai cũng dư dả như bác, còn hình thì em ko dám phán. Máy PC của em thì chỉ tới Xeon E3V5 thôi, VGA thì 970sli, vậy nếu em có mua a7rii thì có cần nâng cấp máy không bác?
    Còn bác PT83 thì khỏi nói rồi, em góp ý thật thì bác nói em cà khịa nên em cũng chả nói làm gì, nếu bác muốn có hình đẹp hơn thì nên đi học 1 khóa nhiếp ảnh đi, cơ bản bác còn không có thì hình cũng hỏng thôi. Em thấy hình bác chụp streetlife nó hay hơn hình bác chụp chân dung vì nhìn hình chân dung em cũng ko hiểu là bác chụp cái gì.
    P/S thêm là em cũng làm nghề, từ chụp chân dung, album cưới, đám hỏi v.v... dĩ nhiên là tính chất làm nghề ít hơn ngừoi khác. Anyway hy vọng bác chủ cân nhắc kỹ vì với số tiền bỏ ra thêm bác có thể mua thêm mấy con drone quay phim, chụp ảnh (hiện đang là trào lưu) hay phụ kiện để quay clip pre wedding có vẻ hay hơn và nhiều cái thú hơn.
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 01:01 AM ngày 24-02-2017
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

mấy ông rảnh cãi nhau gúm.....chủ thớt nghe phân tích xong chắc chả bít mua máy gì luôn...
    leica MP240+ 35F1.4

Em đã xoá comment cũ ... mà thằng khùng này cứ làm tới...
    Em bực vụ thằng này làm náo loạn 6D 1 thời mà em không nói...nhất là cái cách chê bai mấy người tiền nhân của mình... thằng này không sài đc anh ơi

Bác toto từ 5D3 chuyển qua a7ii từ lâu... còn khuyên em chuyển qua... mà tại rắc rối vụ flash mà em không thích sài flash 3rd party nên chưa muốn qua...

A7 với mớ len prime cực kỳ nhẹ đối với người hay chạy xe gắn máy trong địa hình của người vn... không cồng kềnh, mang vác bớt nặng...chất lượng thì quá tốt rồi... len zeiss mà ... chỉ có mấy thằng điên mới nói ngược lại

Thích thì đổi gu... quan trọng người chụp hài lòng với sản phẩm mình thôi... một khi có tiếng cầm máy nào cũng đc gọi la pro... hơn thua gì mấy cái tech lặt vặt
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:32 AM ngày 24-02-2017

Em có câu hỏi này muốn hỏi ạ. Số là vừa rồi Adorama mới sale con Sony A7RII , em vác về , chụp thử thì thấy màu bị xám nhiều quá, lại bị bệt bệt thế nào. Em đem ra so sánh với cùng set up với 2 con em đang có là Sony A7II , Canon 5D3 thì thấy ngoài phần dynamic range ra, còn phần còn lại màu tệ quá, em đem trả lại cho họ. Không biết rằng màu nó thế hay em bị trúng con bị hư vậy các bác.

Có bác nào có tình trạng giống em không ạ. Em dùng cả hai thì thấy em thích 5D3 hơn vì dễ dùng, nhưng lại to quá, lại nặng nữa .

Quote Được gửi bởi pterpm View Post
    Em có câu hỏi này muốn hỏi ạ. Số là vừa rồi Adorama mới sale con Sony A7RII , em vác về , chụp thử thì thấy màu bị xám nhiều quá, lại bị bệt bệt thế nào. Em đem ra so sánh với cùng set up với 2 con em đang có là Sony A7II , Canon 5D3 thì thấy ngoài phần dynamic range ra, còn phần còn lại màu tệ quá, em đem trả lại cho họ. Không biết rằng màu nó thế hay em bị trúng con bị hư vậy các bác.

Có bác nào có tình trạng giống em không ạ. Em dùng cả hai thì thấy em thích 5D3 hơn vì dễ dùng, nhưng lại to quá, lại nặng nữa .
    Check picture profile đi bác, coi chừng vô tình set nhầm mà ko hay.

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Vâng em trình còi chả dám nhận xét gì với các bác. Bác huutuyen toàn post chém gió, ko có đến nổi 1 tấm hình trình làng, chỉ to mồm chê bai như ta đây đúng rồi, kiểu như là Feeder á. Bác sphinxx có điều kiện hơn, khuyên anh em lên dàn máy tính hết vì bác khoe xài core i7 4xxxK, nvidia 980 để làm hình file a7rii, phải chi ai cũng dư dả như bác, còn hình thì em ko dám phán. Máy PC của em thì chỉ tới Xeon E3V5 thôi, VGA thì 970sli, vậy nếu em có mua a7rii thì có cần nâng cấp máy không bác?
    Còn bác PT83 thì khỏi nói rồi, em góp ý thật thì bác nói em cà khịa nên em cũng chả nói làm gì, nếu bác muốn có hình đẹp hơn thì nên đi học 1 khóa nhiếp ảnh đi, cơ bản bác còn không có thì hình cũng hỏng thôi. Em thấy hình bác chụp streetlife nó hay hơn hình bác chụp chân dung vì nhìn hình chân dung em cũng ko hiểu là bác chụp cái gì.
    P/S thêm là em cũng làm nghề, từ chụp chân dung, album cưới, đám hỏi v.v... dĩ nhiên là tính chất làm nghề ít hơn ngừoi khác. Anyway hy vọng bác chủ cân nhắc kỹ vì với số tiền bỏ ra thêm bác có thể mua thêm mấy con drone quay phim, chụp ảnh (hiện đang là trào lưu) hay phụ kiện để quay clip pre wedding có vẻ hay hơn và nhiều cái thú hơn.
    Sao lại gỡ hết hình mình chụp và hình lấy từ ng khác để khè r? Tội vãi.

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Sao lại gỡ hết hình mình chụp và hình lấy từ ng khác để khè r? Tội vãi.
    ??????????? Ý bác là sao?????????? Hình em up toàn hình em chụp, việc gì phải gỡ )
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 Cuối cùngCuối cùng