Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 65

Chủ đề: Canon đào tẩu. Xin cao nhân cho ý kiến :v

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Bác ILO anti Sony cũng mù quáng nhỉ,lập lờ đánh lận con đen. Cục pin Sony nhỏ xíu, mình đi chụp đám cưới từ lúc ceremony cho tới kết thúc tiệc (gần 7 tiếng) xài cũng chi hết 3 cục, cục thứ 4 ít hơn 50%, và cả 5 cục pin của mình chỉ nằm gọn trọng hộp mắt kiếng bt, nặng chưa tới 200gr. Chả biết bác ILO xài Sony bn lâu r mà cần phải mang rổ pin bự tới mức bù được 6 7kg gear?
    Chưa kể bác nói zoom 16-35CZ thua hết Canon và Nik thi bác chắc chỉ dân chơi gear, đọc review. Con Nik 16-35 là con lens ghẻ nhất mà e từng xài, tới mức đa số ng dùng mua 14-24 thay thế.

Nhưng bác nói ko sai về việc nên lên A7r2, e xài qua cả 2 máy A7ii và A7r2 thì đúng là A7r2 tố hơn toàn diện, nổi bật nhất là khoảng ISO, A7ii chỉ chỉ tốt từ 3200 trở xuống trong khi A7r2 lên đc tới 12800 mà noise ko nhiều.

@Chủ thớt: bộ gear mà bác khao khát và hạnh phúc khi sử dụng sẽ là bộ gear bác cho ra những tấm hình đẹp nhất, mình nghĩ bạn cứ chuyển, nghe tư vấn chỉ để tham khảo vf tâm lí ng VN mình hay đi vào lối mòn như xe máy là Honda và thích mua cũ giá hời nhưng bán lại giữ giá. Còn chuyện 9 người 10 ý so đo thông số thì đầy, đơn giản là ngày trước những dòng máy AF đầu tiên cũng rất lởm, vẫn ít nhiều phụ thuộc vào MF mà người ta vẫn cho ra bức hình cưới đẹp, thi do người cầm máy vẫn làm chủ thiết bị thôi.

_DSC2213 by Quan H, on Flickr

DSC03666 by Quan H, on Flickr
    Dear anh,

Anh cho em hỏi A7rii vấn đề AF so với A7ii thì như thế nào anh nhỉ? có cải thiện hơn nhiều không ạ?

A7rII AF hơn A7ii cực kì nhiều nhé bác. Mình chỉ nói đơn giản v thôi, chứ đi sâu thêm cũng chỉ là A7ii thua A7rii toàn diện, do Sony hướng 2 con 2 đối tượng khách hàng khác nhau, 1 con $1500 1 con $3300 (Giá lúc giới thiệu)
    Sony - Leica - Minolta - Meyer - Manfrotto - Benro

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Về cơ bản thì Sony vẫn hơi yếu cho chụp dịch vụ. Có 1 clip của anh Matt Granger có nói về vấn đề này. Anh ta là pro photo, chụp để kiếm tiền và khá thực dụng. Ổng chê Sony ở chỗ buffer ít, khi đầy mất 10-20mins để clear nên ổng bị mất shot và có vẻ rất bực bội. Vấn đề thứ 2 ổng thấy là nếu dùng sony mà không cẩn thận thì bụi sẽ lọt vào máy, gây kẹt màn trập và không cách gì tự thổi nó ra ngoài được. Phải mang đến dịch vụ của Sony thay. Ngoìa ra ổng chê ống kính cho Sony mắc hơn khá nhiều so với Canon.
    https://www.youtube.com/watch?v=3peUWb-3hLo&t=761s

Bác chủ mà mua Sony A7 chắc hết mon men tới mirroless luôn vì con a7 AF rất chán và noise ở high iso cao.
    Bớt đánh lận con đen, lừa gà đi bác ơi. Bác chỉ chính xác chỗ nào ổng nói phần e bôi đậm v bác? E ở mỹ lâu nay r mà e nghe mãi ko ra, ngại quá :(
    Sony - Leica - Minolta - Meyer - Manfrotto - Benro

Nghe cu Ilo chém gió phành phạch, vác xe đi thuê body và pin cân lên:

2 body Sony A7RII + 1 rổ 6 pin = 1560 gr

2 body Canon 5DMIII + 2 pin = 1880 gr

Không tin thì CN ra quán cafe cân lại, ai thắng vác bộ của thằng kia đi về kaka.

Chém gió nhớ mài dao lại nha cưng.

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Bớt đánh lận con đen, lừa gà đi bác ơi. Bác chỉ chính xác chỗ nào ổng nói phần e bôi đậm v bác? E ở mỹ lâu nay r mà e nghe mãi ko ra, ngại quá :(
    Bác được quyền chỉnh lại mà, ka ka ka
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi huutuyen View Post
    Nghe cu Ilo chém gió phành phạch, vác xe đi thuê body và pin cân lên:

2 body Sony A7RII + 1 rổ 6 pin = 1560 gr

2 body Canon 5DMIII + 2 pin = 1880 gr

Không tin thì CN ra quán cafe cân lại, ai thắng vác bộ của thằng kia đi về kaka.

Chém gió nhớ mài dao lại nha cưng.
    Okie, cứ cho là nhẹ đc 200g đi, bác đánh đổi 200g nhẹ hơn bằng việc 1 buổi chụp thay pin 4 lần ???? lỡ pin rớt xuống biển hay xuống đường khi xe đang chạy là toi mịe cục pin cả triệu, gặp bác nào hà tiện chơi pin lô cái lâu lâu gặp pin lỗi cháy hư luôn main cái máy? chưa kể nếu bác gắn 70-200 GM lên thì phải mua cái grip cầm cho cân. Zậy 200g cũng biến mất. Mỗi người có lý do riêng để chọn và không chọn. Em đâu tranh cãi gì, em chỉ cung cấp thông tin thôi mà. kakaka

Thôi tranh luận với 1 cưng cù nhầy 8-5=2 + thay có viên pin mà rớt mịa xuống biển thì em dzọt thôi haha.
    Được sửa bởi huutuyen lúc 02:56 PM ngày 21-02-2017

=)) ... lolzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Quote Được gửi bởi hausohen View Post
    Hiện tại e chả có gì để phàn nàn về chất lượng của bộ gear e đang xài. Cái e phân vân khi đổi qua dùng sony là vụ strobiz e cũng hay đánh đèn cho ảnh fashion mà microless thì e nghĩ chắc k thể = dx DSLR. wedding bt thì e không đánh đèn nên dù album wedding hay phóng sự - truyền thống tiệc nhiều lắm là đánh 2 đèn thì e nghĩ sony cũng ok.
    Em chỉ thích cái hệ màu của sony + CZ mà cũng k rõ hệ màu nó ntn chỉ là e để ý ae bạn bè chơi sony ra cái màu gốc nó nghệ nghệ làm sao ấy. Cũng giống như Fujiflim ra cái màu vintage kiểu flim cổ dx cách tân lại.
    Tiêu cự 16-35 là e sử dụng gần như 70% nên nếu CZ 16-35 F4 không = dx vs 16-35L f4 thì chắc là e sẽ không đổi. Em không dùng nikon cũng vì như bác trên nói là 16-35 F4 G của ni là thằng tệ nhất trong các dòng 16-35.
    haizz thiệt khó xử chắc là e sẽ mua 1 con A7 + ngàm để xài thử xem sao. Lý do ở xa nên cũng k thể thuê hay mượn ae dx nên đành mua về thẩm du.
    Các bác bảo dịch vụ thì tính cái nào lợi nhất nên mua về dùng thử có lẽ hơi phí thì e cũng xin nói như câu của 1 bác nào nói ngày xưa e đọc được " Ăn chơi phải sướng " Cái nghề hay cái tâm làm nghề tuy gọi là kím tiền nhưng dù sao e cũng muốn sướng 1 tý. Nên thôi chắc thẩm du trước xem hệ màu nó thần thánh ra sao :D
    Sao bác lại nghĩ là đánh đèn thì Sony đánh ko được nhỉ? :D

Hệ thống flash 3rd party hỗ trợ đầy ra đó, hệ thống flash chính hãng Sony đầy ra, Wireless Radio Commander và Receiver cũng có, thiếu gì đâu? :D

A7, A7II dùng trigger với đèn flash bự nếu khép khẩu bé quá thì af nó thò thụt thôi, ko tốt như con 5D3 được, cái đó hiển nhiên rồi

Còn lại chả có vấn đề gì hết :D

Về việc 1635, người ta hay bảo tia của 1635 Canon đẹp, thế bác chụp cưới là chụp người hay chụp tia? :D

Em có nghía qua cái flickr hình cưới của bác, nói thật với hình như vậy thì ko lí gì series A7 ko làm tốt hơn con 5D3 bác đang dùng :D

Em ý kiến thế thôi :D

Quote Được gửi bởi huutuyen View Post
    Thôi tranh luận với 1 cưng cù nhầy 8-5=2 + thay có viên pin mà rớt mịa xuống biển thì em dzọt thôi haha.
    Cái gì cũng có risk hết bác à. Bác có xài mấy lens nặng đâu nên em đã nói rồi. Tùy nhu cầu mà sẽ phát sính cái này cái nọ thôi.
    Quote Được gửi bởi f22_Raptor View Post
    Sao bác lại nghĩ là đánh đèn thì Sony đánh ko được nhỉ? :D

Hệ thống flash 3rd party hỗ trợ đầy ra đó, hệ thống flash chính hãng Sony đầy ra, Wireless Radio Commander và Receiver cũng có, thiếu gì đâu? :D

A7, A7II dùng trigger với đèn flash bự nếu khép khẩu bé quá thì af nó thò thụt thôi, ko tốt như con 5D3 được, cái đó hiển nhiên rồi

Còn lại chả có vấn đề gì hết :D

Về việc 1635, người ta hay bảo tia của 1635 Canon đẹp, thế bác chụp cưới là chụp người hay chụp tia? :D

Em có nghía qua cái flickr hình cưới của bác, nói thật với hình như vậy thì ko lí gì series A7 ko làm tốt hơn con 5D3 bác đang dùng :D

Em ý kiến thế thôi :D
    Đúng roài, xài đèn liên tục nữa thì Sony a7 là số 1 phải ko em trai. KLQ hôm nào rảnh mang ra mamiya cho anh thẩm phát.

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng