Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 48

Chủ đề: Cho em hỏi, sao Nikon D1x lại giá thấp thế ạ?

Cho em hỏi, sao Nikon D1x lại giá thấp thế ạ?

Trong quá trình rong ruổi đi tìm cho mình 1 thân D-SLR em thấy có chú Nikon D1x giá rất thấp nếu so với những dòng D* của Nikon, không biết là đại diện của Pro hay không mà lại có giá hấp dẫn vậy, xin các anh đi trước cho em một vài hiểu biết về con D1x này với, em xin cảm ơn.
    Biết mình không biết là một bước dài để dẫn đến hiểu biết

Nó rẻ vì nó rất cũ rồi.Như 1D của Ca cũng có mấy trăm thôi.Mà giá thế nào mà bạn bảo rẻ?Bạn cho giá và tình trạng máy lên đây thì mọi người sẽ dễ nhận xét hơn.

Vài năm trước thì D1x không dễ mấy ai rờ vào đấy bạn vì nó thuộc dòng pro... tuy nhiên theo thời gian d2x, d2xs, d3 ra đời rồi thì nó phải xuống giá thôi. Thế mới thấy mê cái môn này cũng tốn xèng lắm vì chỉ sau 1 - 2 năm giá tiền đã đi một nửa rồi

Trời, giờ này mà mua laptop dùng Pentium II nó cũng giá rứa
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Cụ apham nói sai roài, PenII bi giờ sắp thành đồ cổ, hàng độc, hơi bị khó kiếm đới

Em thấy D1x chụp cũng phê lắm chứ ạ, mỗi tội là độ phân giải hơi thấp, với lại cũ quá, khó nhận biết được độ mới-cũ của máy lắm, cụ apham có kinh nghiệm gì vụ này không ạ
    Chung thủy với vợ con, Sắt son với bồ bịch

Có bác Long hỏi, em xin trả lời.
    Nikon D1x chụp ngon cực, nếu mua cái body upgrade version 2.0 rồi chụp file RAW thì màu sắc, chi tiết, WB chính xác chưa chắc mấy em đời sau theo kịp. 1 điểm duy nhất rất cần lưu ý là pin vì máy này đời cũ, pin là loại NI-MH do đó điện áp hoạt động không được tin cậy ngay cả pin mua nguyên hộp, chụp hơn trăm tấm mà phải sạc 6h thì eo ôi cực.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Có bác Long hỏi, em xin trả lời.
    Nikon D1x chụp ngon cực, nếu mua cái body upgrade version 2.0 rồi chụp file RAW thì màu sắc, chi tiết, WB chính xác chưa chắc mấy em đời sau theo kịp. 1 điểm duy nhất rất cần lưu ý là pin vì máy này đời cũ, pin là loại NI-MH do đó điện áp hoạt động không được tin cậy ngay cả pin mua nguyên hộp, chụp hơn trăm tấm mà phải sạc 6h thì eo ôi cực.
    Cám ơn giáo chủ nhiều ạ

Dạo này thấy một số nơi rao D1x giá tầm 700$, em thấy dòng pro mà giá đấy thì cũng khá ổn
    Bây giờ được giáo chủ chỉ giáo cũng máu máu rồi, muốn có một em về chơi
    Về chất lượng ảnh thì chắc chắn là ngon rồi, cứ lấy ảnh của bác Triển ra là thấy ngay mà, bác Triển toàn xài D1x mà
    Chỉ xin hỏi giáo chủ thêm một câu nữa là giá cả cho 1 chú D1x ngon lành cành đào hiện tại là khoảng bao nhiu ạ,

Vấn đề quan trọng nữa là pin của D1x. Lạnh chút là hết pin. Pin thì ít, trung bình 200-300 shots (chụp RAW) là hết pin. Xui xui 100-200; hên hên được 400-500, nhưng trước giờ em xài xui nhiều hơn hên hixhix !!!
    NIKON 1-The birth of something new

Quote Được gửi bởi nbaotoan View Post
    Vấn đề quan trọng nữa là pin của D1x. Lạnh chút là hết pin. Pin thì ít, trung bình 200-300 shots (chụp RAW) là hết pin. Xui xui 100-200; hên hên được 400-500, nhưng trước giờ em xài xui nhiều hơn hên hixhix !!!
    Theo như em biết thì cục pin này nó to đùng, mua nguyên hộp cũng kha khá tiền phải không bác
    Như thế thì cũng cần phải suy nghĩ nhiều trước khi đưa ra quyết định bác nhỉ

Tôi đã từng sử dụng D1x, đúng là pin làm lại thì hết khoảng 550.000d. mới thì 63$. chụp liên tục thì được chừng 400-500file. Màu sắc tốt, chính xác, chỉ tội iso lên 800 thì không ổn nữa.

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng