Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 48 / 48

Chủ đề: Cho em hỏi, sao Nikon D1x lại giá thấp thế ạ?

Cho em ké thêm 1 tí nhé các Bác, em có sưu tầm được 1 con D1H, bỏ quên lâu năm bụi bậm đầy hết; sau nhiều công đoạn hút bụi lau máy kiểu "võ còng" và "phẩu thuật thay pin nhân tạo", em nó chụp lại được rồi. Bây giờ còn 1 lỗi nữa là màn hình lúc sáng lúc tối sỉn màu. Không biết ở SG đến đâu chữa được bệnh của em nó mà không quá đắt. Em nghĩ máy này có lẽ màn trập rất bền dùng để tập chụp thì không sợ hư. Cảm ơn các bác

kinbop

* View Profile
    * View Forum Posts
    * Tin nhắn

kinbop is online now Member

Em ở Hà Nội, Em cũng đang dùng một em D1x ,lấy lại của ông anh họ.Em này hồi mới cưới về phải đi làm lại pin hết hơn 500k..nói chung chụp cũng ngon,chụp đuôi RAW là đẹp nhất,màu sắc đanh,rực rỡ,trung thực,tốc độ ghi ảnh ko đến nỗi nàoddo sáng cực tốt,Af thì miễn bàn nhé.......nhược điểm của nó là iso thấp,màn LCD bé tẹo và hiển thị màu ko chuẩn..chụp tối rất khó,và ảnh đêm thường bị thiếu sáng.Em cũng mới cầm máy,nên thấy con này ổn so với nhu cầu của mình.Trước em dùng máy phim cũng dòng nikon.
    các bác cho em hỏi,nếu ở HN thì dịch vụ của nikon chính hãng nằm ở đâu?dịch vụ họ làm những gì?và em muốn up version2 thì làm ở đâu và có tốn kém không?cám ơn các bác!!!

top này không thấy ai vào cm nữa nhỉ,chán quá.....các pác nhiệt tình với D1x đâu hết cả rôi?

Càng đọc càng thấm, em thích nhất đoạn này, có thể áp dụng rộng rãi vào sự học, không chỉ riêng với nhiếp ảnh...
    ..............................
    [5] VT nếu có thể không nên quan trọng hóa tên tuổi của một hãng nào. Làm điều đó bạn quan trọng đến phương pháp method-based mà quên đi cái quan trọng hơn là kết quả result-based. Không quan trọng là máy nào quan trọng là bạn tạo ra được kết quả nhưng thế nào từ một máy. Ngoài ra, bạn nên là một người mà bất kể đưa cho bạn một cái máy hiệu nào bạn điều biết dùng nó để tạo ra kết quả bạn muốn và mình nghĩ rằng đó mới là cách học tốt hơn. Bạn học cái chung và không học cái chi tiết để đến khi người ta cho bạn vào một hoàn cảnh tương tự nhưng khác với cái bạn học lúc đó bạn không biết phải làm thế nào.

......................

chuyện bàn tán D1X kéo dài từ năm 2008 đến nay ! kinh thật ! sao mình cũng thấy thích thích D1x ta !
    canon 550D kit 18 55

Quote Được gửi bởi doandaiviet View Post
    chuyện bàn tán D1X kéo dài từ năm 2008 đến nay ! kinh thật ! sao mình cũng thấy thích thích D1x ta !
    Người ta bàn đến năm 2011, bác kéo đến năm 2012 còn gì? Mà thấy chứ ký bác đang dùng canon mà, sao tính đào tẩu hả?

Nói vui thôi, hôm rồi trên box rao vặt có 1 bác bán con này giá có 3.3 triệu, search mấy bài review xem em nó sao, vào topic này. Cũng tính mua 1 con nhìn cho nó pro, nhưng bị cái bệnh là ISO thấp quá, chụp sự kiện tối kg được nên đành thôi.

Cháu định Mua D1x nhờ các Bác tư vấn..mà đọc xong chất cháu phải gôm tiền tậu thôi..
    cám ơn tất cả..
    http://www.facebook.com/vespapro
    E300, MF 50f1.8 zuiko, 2lens MF 135f2.8
    01674 611 694

Mình mới DIY battery cho D1X, cực kỳ đơn giả và tiện rẻ (hết 2 viên pin 18650 và 60 phút). Cực kỳ hài lòng!

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345