Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Em muốn hỏi thăm kinh nghiệm chụp ảnh cưới Phan Thiết ạ :).

Em muốn hỏi thăm kinh nghiệm chụp ảnh cưới Phan Thiết ạ :).

Không biết có đúng chỗ không nên nếu có gì sai mong Mod nhắc nhở em nha
    Chả là tầm cuối tháng 3 này 2 đứa bạn em nó nhờ em chụp hình cưới cho nó, dự tính là cả đám sẽ đi chung với nhau dài dài từ Sài Gòn ra Phan Thiết (theo hướng đường ven biển, đi qua Hồ Cốc, Lagi...).
    Em thì chụp cũng tạm bợ ok nhưng về phong cảnh chỗ nào đẹp ở đoạn đường này thì em mù tịt ạ :(. Các bác có ai có kinh nghiệm du lịch và/hoặc kinh nghiệm chụp cưới ở mé đường này rồi thì cho em xin ít lời tư vấn với ạ .

Có bác nào biết thì giúp em với ạ :(. Em thì chỉ biết khu Hồ Cốc có cái chỗ gì hay chụp cưới thôi, cơ mà lũ bạn em thì nó không muốn chỉ nhiêu đó :(

Dọc đường Lagi có rất nhiều cảnh biển đẹp và làng chài. Có thể đi lên mũi Kê Gà chụp ở bãi đá cũng đẹp. Mình thấy có nhiều cặp cũng hay ra đó chụp cưới.

Quote Được gửi bởi nhan View Post
    Dọc đường Lagi có rất nhiều cảnh biển đẹp và làng chài. Có thể đi lên mũi Kê Gà chụp ở bãi đá cũng đẹp. Mình thấy có nhiều cặp cũng hay ra đó chụp cưới.
    Mũi Kê Gà nghe đâu là phải đi tàu ra hả bác? Em chỉ mới đi ngang đường đó thôi chứ không ghé lại thành ra không biết rõ lắm. Chạy ngoài đường là chính nên không rõ mé biển có gì hay không nữa :(

Quote Được gửi bởi luuhinh View Post
    Mũi Kê Gà nghe đâu là phải đi tàu ra hả bác? Em chỉ mới đi ngang đường đó thôi chứ không ghé lại thành ra không biết rõ lắm. Chạy ngoài đường là chính nên không rõ mé biển có gì hay không nữa :(
    Ghé đó thôi, thích thì đi tàu ra cho biết, không thì chụp hình xung quanh mấy bãi đá ngay đó cũng đẹp. Dọc đó có nhiều quán ăn, chạy bỏ mấy quán ăn 1 chút sẽ có đường quẹo phải, quẹo phải và chạy thẳng ra sẽ gặp bãi đá, từ bãi đá nhìn sang sẽ thấy hải đăng, đứng từ bãi đá chụp là đẹp.

Quote Được gửi bởi nhan View Post
    Ghé đó thôi, thích thì đi tàu ra cho biết, không thì chụp hình xung quanh mấy bãi đá ngay đó cũng đẹp. Dọc đó có nhiều quán ăn, chạy bỏ mấy quán ăn 1 chút sẽ có đường quẹo phải, quẹo phải và chạy thẳng ra sẽ gặp bãi đá, từ bãi đá nhìn sang sẽ thấy hải đăng, đứng từ bãi đá chụp là đẹp.
    cảm ơn bác, em đã note ^^
    Thế còn đoạn từ Lagi đi Phan Thiết hoặc lòng vòng tại Phan Thiết thì bác có biết địa điểm nào hay không ạ? Em sẵn hỏi thăm luôn ^^

Quote Được gửi bởi luuhinh View Post
    cảm ơn bác, em đã note ^^
    Thế còn đoạn từ Lagi đi Phan Thiết hoặc lòng vòng tại Phan Thiết thì bác có biết địa điểm nào hay không ạ? Em sẵn hỏi thăm luôn ^^
    Từ Kê Gà ra Phan Thiết bác đi đoạn đường dọc biển (Tiến Thành), ra Phan Thiết thì cảnh cũng giống giống nhau, chạy thẳng ra Mũi Né trên đường đi sẽ có bãi đá Ông địa, suối tiên,... sau đó chạy thẳng ra Bàu Trắng, chụp với cung đường này cũng khá đẹp.