Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 30

Chủ đề: Thụy Sĩ - Nơi Ai Cũng Trở Thành Nhiếp Ảnh Gia

Thụy Sĩ - Nơi Ai Cũng Trở Thành Nhiếp Ảnh Gia

Thụy Sĩ - Nơi Ai Cũng Trở Thành Nhiếp Ảnh Gia

Thụy Sĩ có cảnh tự nhiên đẹp đến ngỡ ngàng, dù là dân nghiệp dư hay chỉ chụp bằng điện thoại thì giơ máy lên chụp tình cờ vẫn có thể cho ra những bức ảnh đẹp nao lòng. Đơn giản là bởi vì Thụy Sĩ đẹp, vẻ đẹp nghiêng về tự nhiên, hùng vĩ, một nét rất khác với những nước Châu Âu khác. Thụy Sĩ cũng chính là nơi mình thấy được hòa mình, được cảm và được thoải mái nhất.

Thụy Sĩ có rất nhiều điểm đến thu hút, để lựa chọn đi nơi nào cũng là cả một quá trình cân nhắc: Lucerne ngôi làng nhỏ nhắn được xem là một trong những thành phố xinh đẹp nhất thế giới, Zermatt nổi tiếng lý tưởng cho leo núi và trượt tuyết, hay thủ đô Bern với nhiều ngôi nhà mang đậm lối kiến trúc cổ điển...

Cuối cùng mình quyết định chọn Grindelwald và Jungfraujoch - Top Of Europe cho chuyến đi của mình. Và thực sự rất happy với lựa chọn này.

Hành trình cụ thể trong 2 ngày ở Thụy Sĩ của mình là: Zurich - Interlaken - Grindelwald - Jungfraujoch - Grindelwald - Brienz - Zurich. (Nếu bạn nào có nhiều thời gian hơn có thể chọn đi 1 vòng tròn, lên Jungfraujoch bằng đường Grindelwald, xuống bằng Wengen, Lauterbrunnen)

Zurich Lake là một trong hai điểm nổi bật của Zurich, bên cạnh khu Old Town. Và rồi tới đây mình mới hiểu tại sao Zurich Lake này lại nổi tiếng đến vậy:

Vì cảnh này đây:

Biểu tượng của hòa bình:

Zurich lake cũng chỉ là một cái hồ nhưng cái cảm giác bình yên, thư thái, nhẹ nhàng mà nó đem lại thì ko phải cái hồ nào cũng làm được *.* Đến đây bạn có khá nhiều hoạt động như thuê thuyền đi xung quanh hồ, tập thể dục, bơi, đi dạo bộ, ngắm cảnh, hay đơn giản là nằm trên bãi cỏ đọc sách, nghe nhạc, ngắm đôi thiên nga bơi lội rồi viết thơ, viết nhạc gì đó ^^

Và ở nơi ấy mình chụp được một tấm hình cực kì vi diệu

- These little stars melt my heart <3 <3 <3

Đường phố Zurich buổi sáng sớm:

Đường xá cực kì sạch sẽ.

Một góc của Zurich main station.

Zurich main station khá rộng nên bạn tơí sớm xíu để tìm line tàu đi cho đúng ha. Tàu từ Zurich đi Interlaken chuyến mình đi có dừng transit ở Bern, có khoảng 5-10 phút để chạy tìm tàu nên bạn nhanh chân nhé . À lưu ý là nếu muốn yên tĩnh bạn nên tránh toa cuối thường là toa dành cho children ra, vì mấy bé chạy nhay vui đùa dữ dội lắm ^^ Yay, chuẩn bị xong hết rồi, giờ lên tàu thôi.

Người mệt nhoài vì thức khuya dậy sớm nhưng ngồi trên tàu nhìn cảnh này đây ko nỡ lòng nào chợp mắt. Ngồi tựa đầu, ngắm cảnh qua khung cửa sổ, miên man trầm tư suy nghĩ vẫn luôn là một điều lôi cuốn lòng người của Thụy Sĩ.

Và đây là cảnh official đầu tiên của tụi mình. Ngay ở ga Interlaken West nha bạn.

Một trong những hoạt động rất được yêu thích tại Interlaken là Parasailing, lượn lờ dưới bầu trời cực đẹp, cảnh vật hữu tình này đúng là nên thử parasailing một lần trong đời ở đây

Vô tình bị cuốn vào sự tấp nập, vội vã của cuộc sống hằng ngày, có ai lại ko thấy lòng mình yên bình và nhẹ nhàng đến lạ khi nhìn ngắm những cảnh này:

Cảnh đẹp và yên bình quá. Hình "little stars" của bác thật vi diệu. Nó là bóng của mặt trời trên mặt sóng hả bác ?
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Thụy Sỹ đẹp thật, không khí trong lành, cảnh đẹp nên thơ. Ảnh bác chụp đẹp quá.
    Em sang đó 1 lần và rất thích đi đến các ngôi làng cổ nằm ven hồ Geneve và dưới chân núi Alps.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Nhìn cảnh yên bình quá xá, mặt hồ lặng êm. Cảm ơn anh đã cho em du lịch qua ảnh.

Nhìn thụy sỹ bình yên đến quá trời
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

Bác Nori ơi, đúng là nó là phản chiếu của ông mặt trời đó bác, mà em cũng ko biết sao ra được nhiều vậy luôn, thực sự tấm đó làm em reo lên nhiều lần lắm luôn

Đợt đó bác đi thành phố nào vậy bác apham, em mê Thụy Sĩ lắm bác ơi, bình yên, nhẹ nhàng, nên thơ quá đỗi !!!

zero00 ới, mình là nữ nha , lẽ ra tên đúng là bluepearl0212 cơ mà thiếu mất chữ "l" cuối @.@

cám ơn bác kdtrieuan ^^, Thụy Sĩ đẹp thật bác ạ!
    Được sửa bởi bluepear0212 lúc 07:16 PM ngày 14-02-2017

Hình ảnh đoàn tàu chạy với background thiên nhiên:

À thực ra theo lịch trình ban đâù tụi mình sẽ đi bộ từ Interlaken West đến Interlaken Ost thôi nhưng vì lúc ngồi trên tàu thấy cảnh đẹp quá, chịu ko nổi nên là quyết định đi ngược lại Lake Thun để ngắm cảnh. Mình thích thì mình đi thôi...nhưng ai dè ngồi tàu nhìn ngắn vậy thôi chứ đi bộ khoảng 45 phút giữa cái nắng gắt buổi trưa với ba lô nặng mang trên vai thì cũng hơi bị đuối xíu, cho nên kinh nghiệm rút ra chỗ này cho bạn là: nhớ đem đồ nhẹ thôi, và nếu bạn cũng muốn dừng ở Lake Thun như mình thì tiện nhất là bạn nên dừng ở Thun station, chơi ở đây xong đi bộ tới Interlaken West thì bạn sẽ chỉ cần đi 1 lần thôi, còn mình là đi đến Lake Thun rồi đi ngược lại thêm 1 lần nữa.

Trên những con đường xinh như vầy thì bao mệt mỏi cũng tan biến hết. Đường này là đường dành cho xe đạp nha, tụi mình ko biết nên đi lạc đó ^^

Đường đi bộ là đường này nè.

Tới Lake Thun rồi đây, đây là một hồ rất rộng và kéo dài, khi ngồi trên train bạn sẽ nhìn được cảnh bao quát hết của Lake Thun:

Đối với mình, đi du lịch mà đến những nơi ít khách du lịch, một mình mình tận hưởng không khí thì sẽ rất thích, và ko hiểu sao mình thích Lake Thun vô cùng.
    Được sửa bởi bluepear0212 lúc 07:22 PM ngày 14-02-2017

Quãng đường từ Interlaken West đến Ost đi bộ khoảng 25 phút, trên đường có khá nhiều cửa hàng bán đồng hồ, đồ lưu niệm, chocolate, victorinox...À bạn nhớ thử chocolate ở đây nha, có rất nhiều vị lạ và khá ngon, nhất là mấy mùi rượu ^^

Interlaken Ost:

Trên đường tàu từ Interlaken OST đến Grindelwald, cảnh cực kì đẹp.

Hình ảnh đặc trưng của Grindelwald, những ngôi nhà nhỏ nằm dưới chân núi.

Thụy sĩ nhìn thích quá. Nhìn qua ảnh là thấy không khí trong lành rồi.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng