Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Nhận xét Thanh Thủy Digiworld

Nhận xét Thanh Thủy Digiworld

Chào các bác,đây là nhận xét của em về shop Thanh Thủy Digiworld,em chưa đến tận nơi mua hàng bao giờ,nhưng lần đầu tiên em mua hàng của shop qua điện thoại....

Em có mua 1 ống kính 30-110mm cho con máy nikon J2 hôm mồng 7 tết
    Ban đầu chỉ tính mua ống fix 10mm nhưng mà hết hàng thì đành chuyển sang mua 30-110mm

ống 30-110mm đắt hơn 10mm 5 trăm ngàn,tức là 4 triệu.....em dự tính thấy đắt vậy không mua,nhưng mà sau đó nhân viên trực điện thoại chủ động gọi lại cho em nài nỉ em mua với giá drop còn 3 triệu coi như mở hàng đầu năm,chẳng phải quá tuyệt vời sao?!

Hàng hóa được bọc rất cẩn thận,chuyển bằng Hoa Mai rất nhanh chỉ trong 1 ngày!!!

Ống kính được chuyển về thử thì thấy bị lỗi phần cứng (lưỡi khẩu aperture blade không hoạt động) ! Cũng may em là người am hiểu máy móc nên qua mấy cuộc gọi phân trần cùng với lời nói văn vẻ hoa mỹ của nhân viên tư vấn "phải thế này thế nọ mới chụp đẹp được em à" ,cuối cúng là em phải gửi lại thẳng tay cửa hàng để bảo hành (kèm với 1 tờ giấy chỉ ra lỗi) ....chưa biết họ cảm thấy thế nào,nhưng sau đó cũng rất nhanh em nhận lại được 1 ống kính hoàn toàn mới!

-> kết luận: em chấm sơ bộ

trung tính

góp ý 1 cái là vì quyền lợi của khách hàng,trước khi ship hàng thì nên đưa cho bộ phận kỹ thuật test kỹ trước, gặp khách chuyên không nói,khách thường thì họ lại chỉ thiệt thôi!

với lại tại sao shop không kèm theo hóa đơn? thêm 1 điều cần phải cải thiện
    Được sửa bởi KoolKool lúc 07:45 PM ngày 11-02-2017

Bác post bài theo mẫu thì bài mới có giá trị. Phải có hình ảnh (thiết bị, hóa đơn...) chứng minh bác đã mua của TTD. Nhận xét "tốt", "xấu", hoặc "trung tính", chứ không phải cho điểm thế này.
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Quote Được gửi bởi Nori View Post
    Bác post bài theo mẫu thì bài mới có giá trị. Phải có hình ảnh (thiết bị, hóa đơn...) chứng minh bác đã mua của TTD. Nhận xét "tốt", "xấu", hoặc "trung tính", chứ không phải cho điểm thế này.
    haizz.....họ ship hàng cho em mà không kèm hóa đơn gì hết,cũng may là gặp phải nhân viên trực điện thoại tốt tính!

Bác chụp cái giấy bảo hành cũng được, để người đọc thấy là cái lens mua của TT.
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Quote Được gửi bởi Nori View Post
    Bác chụp cái giấy bảo hành cũng được, để người đọc thấy là cái lens mua của TT.
    tất cả đều bằng miệng hết bác ơi

Cám ơn các bạn đã bỏ thời gian viết bài review nhe, mình quên việc cám ơn này, mình đã update bảng mục lục. Mình biết là ở VN vẫn còn chưa quen mấy cái vụ feedback này nhưng cần phải kiên trì thì theo thời gian dài VN mới thay đổi thói quen được, không phải sớm.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019