Trang 16 / 69 Đầu tiênĐầu tiên ... 614151617182666 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 684

Chủ đề: Nikon D5 Images

Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Trường phái số hóa hình đang lên ngôi. Không điều khiển được ấnh sáng thì điều khiển chuột vậy.

Cho cháu 2n+1 likes nào

Em chẳng biết nói sao chứ anh thử xài cái ViewNX đi anh. nó chỉnh nhẹ về ánh sáng sẽ đẹp hơn . em cũng thuộc dạng lười chụp xong vào VIEWNX kéo sáng tối xíu là covert ra liền.

Cuối tuần cháu lên sàn catwalk xóm nào
    (Carl Zeiss Apo 135mm)

Được sửa bởi blurrist lúc 03:29 PM ngày 16-07-2017 Reason: sửa tên lens
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Cuối tuần cháu lên sàn catwalk xóm nào
    (Carl Zeiss Apo 135mm)

Gear ngon, mẫu đẹp. Chết người gớm. :D
    Mong thời gian dần trôi hơn tích tắc.
    Ta ở đây ngày tháng đợi em về.

Cảm ơn luctieuphung vì đã ghé thăm và động viên.

Không có laptop, thử post bằng BlackBerry xem có được không.

(Carl Zeiss Apo135)
    ----
    Không được. Để lúc nào có laptop em sửa lại link hình.
    ---
    Mấy chương trình cho upload lên Flickr lại không có cho copy BBcode.

Được sửa bởi blurrist lúc 11:47 AM ngày 19-07-2017
    Ô Mai Gát

Lâu lắm mói vào lai Box này , vi là Canon chỉ có cái D500 mà ít dùng đến hihi
    đoc hết 16 trang của chủ topic sao giống mình hồi đó lúc mua cái 85mm F1/2II mở topic bi ném đá quá , che bai rất nhiều mà ko có 1 ý kiến góp ý , chủ yếu mỉa mai ( ganh ty)
    Nikon Dòng D5 và D500, phải nói là Đỉnh ( trong tất cả các Bác nào chém gió bác Chủ , có the đứng ra nói tôi có thể làm chủ cái D5 này . tôi xin cuối đầu bái làm Sư ) trước khi các bác chém bác chủ thì nên biết về cái D5 như thế nào , Tôi xử dung 1DX 6 năm toi chỉ dám nhân control chỉ hiểu đươc 70 -80 % ,sao khi update lên 1DXII tôi mất vài tháng để làm quen cái mới .
    nhửng hình bác chủ chup sao này rất tốt , higlights và shadows ko bi dư và thếu
    Chup ISO set đên 6400 vẩn cho detail tốt hơi noise khử noise trong PTS , không sao cả , tránh chup tối quá phải cần Flash CHup ISO càng low càng tốt ISO càng thấp detail và đô nét cáo nhiều cái manh của máy Pro vẩn chup cho đến khi măt trơi sắp lăn ISO lên 6400 vẩn chup tôi nói về chup thể thao và chim chóc nên cân tốc đo chup từ 1/ 800- 1/2000
    không phải là chup Mẩu chỉ đứng 1 chổ nên ko cấn tốc đô
    Gear D5 voi lens 200mm F2.0 không biết bác nào nói năng nên khó control thât pó tay , chỉ năng hơn 5 hay 6 kg Thât khó hiểu
    bác chủ chup nhửng gì bác thích ko quan tâm nhửng sư chém gió , quen máy quen tiêu cư , khi có thời gian đi ra chup với ban bè , bác se hoc rất nhanh nhửng kinh nghiêm và chia se nhửng nguòi ban ,
    hi vong khi tôi về VN thì bác có thòi gian đi chup chung để chia sẻ
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 08:04 AM ngày 24-07-2017
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Lâu lắm mói vào lai Box này , vi là Canon chỉ có cái D500 mà ít dùng đến hihi
    đoc hết 16 trang của chủ topic sao giống mình hồi đó lúc mua cái 85mm F1/2II mở topic bi ném đá quá , che bai rất nhiều mà ko có 1 ý kiến góp ý , chủ yếu mỉa mai ( ganh ty)
    Nikon Dòng D5 và D500, phải nói là Đỉnh ( trong tất cả các Bác nào chém gió bác Chủ , có the đứng ra nói tôi có thể làm chủ cái D5 này . tôi xin cuối đầu bái làm Sư ) trước khi các bác chém bác chủ thì nên biết về cái D5 như thế nào , Tôi xử dung 1DX 6 năm toi chỉ dám nhân control chỉ hiểu đươc 70 -80 % ,sao khi update lên 1DXII tôi mất vài tháng để làm quen cái mới .
    nhửng hình bác chủ chup sao này rất tốt , higlights và shadows ko bi dư và thếu
    Chup ISO set đên 6400 vẩn cho detail tốt hơi noise khử noise trong PTS , không sao cả , tránh chup tối quá phải cần Flash CHup ISO càng low càng tốt ISO càng thấp detail và đô nét cáo nhiều cái manh của máy Pro vẩn chup cho đến khi măt trơi sắp lăn ISO lên 6400 vẩn chup tôi nói về chup thể thao và chim chóc nên cân tốc đo chup từ 1/ 800- 1/2000
    không phải là chup Mẩu chỉ đứng 1 chổ nên ko cấn tốc đô
    Gear D5 voi lens 200mm F2.0 không biết bác nào nói năng nên khó control thât pó tay , chỉ năng hơn 5 hay 6 kg Thât khó hiểu
    bác chủ chup nhửng gì bác thích ko quan tâm nhửng sư chém gió , quen máy quen tiêu cư , khi có thời gian đi ra chup với ban bè , bác se hoc rất nhanh nhửng kinh nghiêm và chia se nhửng nguòi ban ,
    hi vong khi tôi về VN thì bác có thòi gian đi chup chung để chia sẻ
    Cảm ơn anh nguoi ko co may đã vào động viên em!

Khi nào anh đã có kế hoạch về Việt Nam, hãy cho em biết trước khoảng 2-3 tuần, để em có thể điều chỉnh thời gian của mình cho phù hợp để đi theo anh học thực tế (setting và thao tác khi chụp). Có những kỹ năng không sách vở nào chỉ hết được, đọc nhiều khi khó hiểu. Chỉ khi nhìn thực tế sẽ lĩnh hội được rất nhanh. Kenvinle4230 đã chỉ cho em cách cầm lens dài rồi (200-400mmF/4) nên cái 200mmF/2 của em giờ đúng là chubby boy thôi, không có khó khăn gì nhiều cả.

Em xin post tiếp loạt hình được chụp bằng ống 85mmF/1.4N tiếp dưới đây:

Ô Mai Gát

Keep shooting bác chủ, , tâp chup mở hết khẩu của Lens ( DOF mỏng) với body này DOF mỏng ko là vấn đề , OK 200 F 2.0 cứ để F2.0 Ban chup , hảy khai thác sức manh của nhửng OK F 1/4 và F 2.0 chup quen rồi thì Ban thấy Color và detail lên rất phe
    khi não có dip về sẻ liên hê với Ban , cần có chủ đề để về VN chup , Chim và đát nước con người VN cho hoàn tất con đường nhiếp ảnh của minh , Hi vong không lâu
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Carl Zeiss Otus 55mm

Ô Mai Gát

Hình gần đây của bác chủ lên tay thấy rõ.
    Bác chỉ cần chú ý bố cục bỏ bớt những chi tiết thừa là ổn.
    Không biết các bác sao chứ em chụp xong kiểu gì cũng phải crop đi chút để sửa bố cục.
    Ảnh ai vừa mắt người ấy

Trang 16 / 69 Đầu tiênĐầu tiên ... 614151617182666 ... Cuối cùngCuối cùng