Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Trải nghiệm chân máy Benro SystemGO Travel 2

Trải nghiệm chân máy Benro SystemGO Travel 2

Tết này được má lì xì, thế là ngay mùng 6 khai trương em đi tìm một bộ chân máy. Ra cửa hàng hỏi cây muốn mua thì anh chủ bảo: "Cây này nhỏ nên ít hàng, giờ không có hàng em ạ.". Thế là lấy con này luôn :sad:. Lố ngân sách gần 1 triệu đồng.

I. Bên ngoài và phụ kiện kèm theo.

Rất to, Benro cho một cái túi rất xịn. Đẹp và có vẻ rất chắc chắn.

Logo gắn trên túi bằng kim loại, em thích màu xanh.

Dây kéo rất mượt.

Móc treo bằng kim loại nốt, dây đeo có đệm vai.

Đây là chỗ bỏ dây đeo vai, có một ngăn lưới nhỏ.

Bên đây bỏ một số các phụ kiện như móc treo, đầu nhọn cho chân máy.

Quai đeo có băng dính.

Đây là em nó.

II. Chi tiết

Mới quá sợ trầy xước xấu xí nên bỏ lên trên thảm.

Đứng lên nào.

Hết cỡ luôn

Xuống được cực thấp, thích hợp cho marco.

• 1. Đầu bi B-2

Bé đi kèm với đầu bi B-2. Chi tiết về em nó thì trên diễn đàn có các bác đã đề cập chi tiết rồi

Plate quick mount PU60 đã có thêm vòng vặn ốc. 2 ốc lục quá hai bên là để khóa tránh việc plate bị trượt ra ngoài.

Vạch chia độ của đầu bi B-2.

Lực khóa đầu bi.

B-2.

• 2. Thân

Thước đo độ quay trên thân máy.

Khóa 3 mức. Phần chân có đệm tay này có thể tháo ra làm monopod.

Đây là monopod. Ông anh trong hình cao 1m82.

Bọt nước cân bằng. Cả trên thân và đầu bi đều có.

Đây là lỗ ốc 3/8 để gắn phụ kiện, cái này em không rõ gắn thêm được món gì, bác nào biết bổ sung cho em nhé.

Giờ là phần thú vị. Điểm đặc biệt của chân này là em nó có thể quay ngang ra luôn bằng một vài thao tác. Khá thú vị.

Đầu tiên ta tháo khóa trụ giữa, sau đó đẩy lên cao rồi nhấn vào nút này thì trụ giữa sẽ nằm ngang ra.

Đảo đầu.

Chân máy này mở bằng cách xoay 1/4 vòng tròn. Em thích kiểu này vì trông nó gọn gàng, tuy nhiên độ chắc chắn và tốc độ thao tác có vẻ như không bằng khóa bật.

Được sửa bởi anhanh1453 lúc 11:39 AM ngày 05-02-2017

III. Thông số kỹ thuật

Chắc các bác sẽ hỏi là sao em bỏ phần này xuống dưới đây.
    Do hồi nãy em quên...

Trọng lượng: 1.875kg
    Nấc chân: 4
    Chiều dài khi gấp gọn: 460mm
    Chiều dài khi mở toàn bộ: 1550mm
    Tải trọng: 18kg

IV. Vài dòng cảm nhận

• Bé này rất phù hợp cho các bác chụp sản phẩm hoặc marco. Việc thao tác mở chân tương đối gọn gàng, tuy nhiên thời gian thực hiện không được nhanh như các loại chân khóa bật.

• Trụ giữa trượt ngang theo em là kéo qua không được mượt mà lắm, chắc dùng để dolly không được rồi.

• Về phần quay 360 độ thì cực mượt, 10/10 luôn.
    • Thân làm bằng hợp kim Nhôm-Magie nên cầm rất đầm tay và chắc chắn. Các đệm cao su dày và không trượt, bám dính rất ổn.

• Góc chụp xuống rất thấp.

Nhìn chung là em rất hài lòng vì lựa chọn của mình. Em mua ở Phú Quang, phí để rước nàng về là 4,760,000 VNĐ.
    Đem chụp thử một vài tấm, vì còn mới học thôi nên không thể bằng các bác ở đây được.

Lời cuối: Cảm ơn các bác đã xem bài review này. Đây là lần đầu em làm thử một bài nên có thể còn nhiều thiếu sót. Các bác đừng ngần ngại góp ý. Chúc các bác những ngày xuân vui vẻ, năm mới phát tài, thành công.
    Em xin cảm ơn.

thank bác bài khi review khá chi tiết, quả túi nhìn ngon như túi đồ câu cá, e này tháo ra là monopod nhìn cũng chắc chắn

Dạ em thấy ngoài việc không có chạc ba thì cái monopod này chơi đc hầu như mọi thể loại đấy bác :D
    Tại không quen cao nhân nào có bánh chưng + 80-200 nào để mount lên thử hết.

Quote Được gửi bởi anhanh1453 View Post
    Dạ em thấy ngoài việc không có chạc ba thì cái monopod này chơi đc hầu như mọi thể loại đấy bác :D
    Tại không quen cao nhân nào có bánh chưng + 80-200 nào để mount lên thử hết.

Tải trọng: 18kg dữ hen ?