Trang 8 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 83

Chủ đề: Du lịch Đài Loan: ngon bổ rẻ, sạch đẹp văn minh và siêu thân thiện

Alisan đẹp quá bác apham. T4S.

Mình dự định đi Nhật lần nữa mà mắc quá :(, với lại lần này đi còn có vợ và 2 đứa con (1 đứa 10 tuổi và 1 đứa 4 tuổi) nữa. Thấy bác đi Đài Loan cảnh đẹp mà giá rẻ mình cũng tính đi. Mình đã từng đi Nhật và Trung Quốc rồi chắc xin Visa cũng dễ, chỉ có vợ và 2 đứa con là chưa đi nước ngoài lần nào (ko tính đi Campuchia nhé:P). Bác cho mình hỏi xin Visa có dễ ko, ở bên đó có Hostel ko bác, mình định ở cho rẻ mà :P

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Mình dự định đi Nhật lần nữa mà mắc quá :(, với lại lần này đi còn có vợ và 2 đứa con (1 đứa 10 tuổi và 1 đứa 4 tuổi) nữa. Thấy bác đi Đài Loan cảnh đẹp mà giá rẻ mình cũng tính đi. Mình đã từng đi Nhật và Trung Quốc rồi chắc xin Visa cũng dễ, chỉ có vợ và 2 đứa con là chưa đi nước ngoài lần nào (ko tính đi Campuchia nhé:P). Bác cho mình hỏi xin Visa có dễ ko, ở bên đó có Hostel ko bác, mình định ở cho rẻ mà :P
    Taiwan thì tìm hotel/ hostel/ airbnb rất dễ dàng và giá rẻ / hợp lý lắm nha.
    Còn xin Visa bình thường thì thủ tục khá nhiều, phỏng vấn khó như đi Mỹ, phí 50usd (theo em nhớ là như vậy).

Đa phần bà con đi tour Korea xong rồi xin visa free vào taiwan.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Vậy là khó cho e rồi :(
    E tưởng xin Visa tự túc dễ như đi Nhật với Trung Quốc chứ!

Bác @apham cho mình hỏi: Vậy khi bác đi Đài Loan tự túc bác phài mua tour của Hàn Quốc rồi qua đó mình đi vô Đại sứ quán của Đài Loan xin visa àh, phức tạp quá bác hỉ :(

@SanhoBien: theo Văn phòng Kinh tế và Văn hóa Đài Bắc tại Việt Nam,
    "Công dân Việt Nam có thẻ cư trú vĩnh viễn, thẻ cư trú hoặc visa còn hiệu lực hoặc đã hết hạn trong vòng 10 năm trở lại đây của các nước Mỹ, Canada, Nhật Bản, Australia, New Zealand, Anh, các nước Schengen, Hàn Quốc và Đài Loan (trừ trường hợp đã từng đi lao động phổ thông) sẽ được được cấp chứng nhận cho phép nhập cảnh Đài Loan nhiều lần, lưu trú trong thời gian 30 ngày. Tuy nhiên, cần đăng ký online để được xét duyệt, sau khi được chấp thuận in ra bản giấy cầm theo khi nhập cảnh mới có thể làm thủ tục lên máy bay và nhập cảnh..."
    SanhoBien đi Nhật rồi thì xin visa online dễ lắm mà...

Quote Được gửi bởi HaiSaigon58 View Post
    @SanhoBien: theo Văn phòng Kinh tế và Văn hóa Đài Bắc tại Việt Nam,
    "Công dân Việt Nam có thẻ cư trú vĩnh viễn, thẻ cư trú hoặc visa còn hiệu lực hoặc đã hết hạn trong vòng 10 năm trở lại đây của các nước Mỹ, Canada, Nhật Bản, Australia, New Zealand, Anh, các nước Schengen, Hàn Quốc và Đài Loan (trừ trường hợp đã từng đi lao động phổ thông) sẽ được được cấp chứng nhận cho phép nhập cảnh Đài Loan nhiều lần, lưu trú trong thời gian 30 ngày. Tuy nhiên, cần đăng ký online để được xét duyệt, sau khi được chấp thuận in ra bản giấy cầm theo khi nhập cảnh mới có thể làm thủ tục lên máy bay và nhập cảnh..."
    SanhoBien đi Nhật rồi thì xin visa online dễ lắm mà...
    Cảm ơn anh Hưng nhiều lắm :P
    E thì đi Nhật 2 lần rồi vì được giải nên nó mời qua nên chắc ko lo gì rồi chỉ còn có bà xã và 2 đứa con em nữa thôi àh :(

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Bác @apham cho mình hỏi: Vậy khi bác đi Đài Loan tự túc bác phài mua tour của Hàn Quốc rồi qua đó mình đi vô Đại sứ quán của Đài Loan xin visa àh, phức tạp quá bác hỉ :(
    Gia đình em đi Mỹ nhiều lần rồi, bé nhà em cho đi từ lúc 2 tuổi nên có visa uS nên xin Visa Canada, Taiwan, Schengen cũng dễ ạ
    Phạm An Dương

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Gia đình em đi Mỹ nhiều lần rồi, bé nhà em cho đi từ lúc 2 tuổi nên có visa uS nên xin Visa Canada, Taiwan, Schengen cũng dễ ạ
    Ồh, gia đình Bác đi Mĩ nhiều rồi àh, chắc xin Visa dễ rồi. E tưởng dễ như đi Nhật với Trung Quốc chứ, mình cứ tự tin vào xin Visa với 1 tâm lý đi là sẽ trở về thì sẽ ok hết Bác àh :P

Tìm nơi vắng vẻ để ăn tết Kỷ Hợi, và mình chọn các TP phía đông Đài Loan để đi chơi Tết dịp này.

Hualien là điểm đến đầu tiên sau khi hạ cánh xuống Đài Bắc, book xe lửa đi khoảng 2,5 giờ là đến TP này, tàu chạy ven biển và đi xuyên núi nên ngắm cảnh trên tàu cũng thú vị lắm.

Hoa Liên nằm ở phía đông Đài Loan, chỗ này ít khi được đưa vào chương trình tour phổ thông so với Đài Bắc, Cao Hùng vì đi lại mất thời gian hơn do không có tàu cao tốc mà chỉ có bus và tàu thường, tuy nhiên đến đây cũng dễ vì phương tiện giao thông bên Đài cực kỳ thuận lợi.

Hualien được biết đến như là một địa danh hấp dẫn du khách với thiên nhiên hùng vĩ, núi non cảnh sắc đẹp nhất Đài Loan. Những địa danh đặc sắc nhất phải kể đến công viên địa chất Taroko, nơi đây nổi tiếng với khung cảnh “sơn thủy hữu tình” vừa hùng vĩ, uy nghi với những hẻm núi và vách đá dựng thẳng đứng, vừa thơ mộng với con sông Liwu uốn lượn dưới chân núi trùng điệp. Đền Changchung Shrine (Đền thờ mùa xuân vĩnh hằng) ngôi đền nhỏ tuyệt đẹp nép mình bên sườn núi, có con thác chảy liên tục không ngừng là cái tên gắn liền với ngôi đền.

Địa chất công viên quốc gia Taroko được kiến tạo bởi sự dịch chuyển của vỏ trái đất, núi lửa phun trào nên đất đá, nước sông có màu sắc huyền ảo thay đổi theo ánh nắng chiếu vào. Bạn nào có sức thì tha hồ đi trail và hiking lý tưởng lắm lắm. Mình đang có ý định đạp xe qua vùng này một dịp sắp đến.

Sau khi đi trail mất 1 buổi trong công viên Taroko thì tour sẽ hướng dẫn bạn chạy qua vách đá Qingshui cliff (Thanh Thủy) nằm trên phần đường cao tốc Suao-Hualien, nơi đây có phong cảnh ngoạn mục, tráng lệ có hạng trên thế giới với một bên là đại dương bao la, xanh thẳm và một bên là vách núi đa cheo leo. Vách núi này có độ cao hơn 1000m, uốn quanh vách núi là một con đường cao tốc dài gần 20km.

Làm quả tour đi trong ngày thì sẽ đưa mình ghé bãi biển Qixingtan, là một trong những bãi biển đẹp nhất Đài Loan với bãi biển phủ đầy những viên sỏi nhiều màu độc đáo như kiểu bãi trứng ở nhà mình.

Đi chơi chán chê, tối về dạo phố Hoa Liên nhỏ xinh, ăn bánh màn thầu, mì sủi cảo, uống trà sữa là hết bài, kkk

Ngoài ra có thời gian thì book tour đi ngắm cá voi mà kỳ này mình chưa có dịp trải nghiệm, thôi để dành lần tới.

Phố Hoa Liên
    P2030071 by Duong Pham, on Flickr

Đường vào Taroko National Park
    P2030099 by Duong Pham, on Flickr

P2030198 by Duong Pham, on Flickr

Nước sông có màu xanh do địa chất nơi đây
    P2030154 by Duong Pham, on Flickr

P2030253 by Duong Pham, on Flickr

Taroko Gorge
    P2030125 by Duong Pham, on Flickr

Đi bộ khám phá Taroko George
    P2030214 by Duong Pham, on Flickr

P2030247 by Duong Pham, on Flickr

P2030250 by Duong Pham, on Flickr

P2030274 by Duong Pham, on Flickr

P2030279 by Duong Pham, on Flickr

Đền Changchung Shrine (Đền thờ mùa xuân vĩnh hằng) ngôi đền nhỏ tuyệt đẹp nép mình bên sườn núi, có con thác chảy liên tục không ngừng là cái tên gắn liền với ngôi đền.
    P2030284 by Duong Pham, on Flickr

P2030310 by Duong Pham, on Flickr

Cảnh CV đẹp tuyệt
    P2030293 by Duong Pham, on Flickr

P2030299 by Duong Pham, on Flickr

P2030304 by Duong Pham, on Flickr
    Được sửa bởi apham lúc 10:27 PM ngày 10-02-2019
    Phạm An Dương

Trang 8 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789 Cuối cùngCuối cùng