Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 20

Chủ đề: 2-3 năm nữa thì còn 1DS Mark II không nhỉ?

Quote Được gửi bởi khacdung.chinsu View Post
    Và đặc biệt, vào tay 1 người có sở thích chụp máy film như mình thì việc chăm chút từng góc hình, thong thả chọn lựa suy nghĩ bấm máy...thì 1DS2 có lẽ 50 năm nữa cũng chẳng hỏng đc!
    hihi bác cho em xem thử 1 vài "sản phầm" của bác nhé ... em cũng mê màu phim lắm

Hix... https://www.flickr.com/photos/32648507@N06/28269008943/

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    hihi bác cho em xem thử 1 vài "sản phầm" của bác nhé ... em cũng mê màu phim lắm
    E để bác chê cười rồi, nói quá vậy chứ ai chụp chẳng phải tính toán suy ngẫm.
    E chụp film là chính, thỏa mãn với cảm giác chờ film, hồi hộp vs cuộn film tự xóc, màu film cũng riêng nữa (không dám nói là xấu or đẹp như A số đc)... những điều đó khiến E thấy thỏa mãn vs ảnh của mình chụp.
    Flickr của E để thập cẩm lung tung, phần nhiều là ảnh gia đình, cái nào ko có thông tin máy chụp thì là ảnh film cả bác ah(đa số), rảnh rỗi bác chém tí cho vui... :D

Quote Được gửi bởi khacdung.chinsu View Post
    E để bác chê cười rồi, nói quá vậy chứ ai chụp chẳng phải tính toán suy ngẫm.
    E chụp film là chính, thỏa mãn với cảm giác chờ film, hồi hộp vs cuộn film tự xóc, màu film cũng riêng nữa (không dám nói là xấu or đẹp như A số đc)... những điều đó khiến E thấy thỏa mãn vs ảnh của mình chụp.
    Flickr của E để thập cẩm lung tung, phần nhiều là ảnh gia đình, cái nào ko có thông tin máy chụp thì là ảnh film cả bác ah(đa số), rảnh rỗi bác chém tí cho vui... :D
    Màu đẹp bác! nhìn cũng hay hay nhưng nếu khai thác được nhiều khía cạnh cảm xúc trong cuộc sống nữa thì càng hay ... nhất là cách kết lighting + shadow để tạo cảm xúc dramatic mood thì càng hợp với tone màu phim

Bác có thể xem qua ảnh bác này để có nhiều ý tương hơn
    https://www.flickr.com/photos/nayeem...-29602034@N05/

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Màu đẹp bác! nhìn cũng hay hay nhưng nếu khai thác được nhiều khía cạnh cảm xúc trong cuộc sống nữa thì càng hay ... nhất là cách kết lighting + shadow để tạo cảm xúc dramatic mood thì càng hợp với tone màu phim

Bác có thể xem qua ảnh bác này để có nhiều ý tương hơn
    Vâng, E cảm ơn gợi ý của bác. E sẽ suy nghĩ nhiều hơn đến điều này trước khi bấm máy.
    hi vọng sẽ có nhiều cảm xúc đc ghi nhận lại trong mỗi tấm hình

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    IPhone 2 thì dĩ nhiên là không bao giờ tìm được còn iPhone 3 thì đầy . Bác muốn mua mấy cái
    Cameras cũ mấy chục năm còn đầy kia , cái 1ds2 mấy chục năm nữa vẫn còn nhiều v!!!!
    1ds giờ vẫn đầy giá hơn 200 cho 1 con ngon lành. Bác mua không
    2 năm trước 1ds2 tôi mua 600 cho 1 cái 26xx shot giờ nhìn vẫn như mới
    Bác hay hỏi và ý kiến có vẻ lăng nhăng nhỉ. Ghé qua tôi để lại cho 1ds2 4500 shot full box không trầy xước gì và chưa sửa chữa bao giờ khỏi cần chờ đợi mất công 599 đ ok !?
    Nếu được anh inbox cho em số đt của anh nha. Em cám ơn anh!

Quote Được gửi bởi Con_cò.biết_nói View Post
    Mình thấy bây giờ siêu khó để lùng được Iphone 2 và Iphone 3, không biết chúng đi đâu.
    bác qua mình để lại cho con Iphone 3 nhé

Quote Được gửi bởi HoacKhaTuLe View Post
    Nếu được anh inbox cho em số đt của anh nha. Em cám ơn anh!
    sorry .thật sự mình ko muốn bán .nhưng thấy bác kia than vãn quá nên muốn giúp bác ấy thỏa mong ước thôi . nhung ko thấy bác ấy đả động gì nên cũng đổi ý rồi , chắc có lẽ bác ý chỉ tám vẩn vơ kiếm chuyện cho đỡ buồn thôi !! chứ ko thật sự thích máy này !
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Loại này file có 12bit nên nếu so với thế hệ 14bit sẽ chán ngay.

có cái máy chụp là hay lắm rồi... đầu tư vào máy tính... cấu hình mạnh ... học thêm pts ...
    Đòi hỏi nhiều quá ... ăn chơi đến lúc nào cho đủ ....

trên mạng nhiều khi chém gió qua lại cho vui ... chứ ảnh ọt mà muốn đẹp tí đều phải qua chỉnh sửa ...
    Rồi cân bằng tương phản sáng tối ... chọn hướng ánh sáng ... ánh sáng mạnh hay nhẹ ... khẩu độ nào cho màu tự nhiên ... với màu đậm ... rất nhiều thứ để quyết định ... Ảnh muốn đẹp cũng phải có mẫu đẹp nữa ... mẫu càng ít tì vết thì chụp càng phải ít chỉnh sửa...

https://www.facebook.com/NYPost/vide...8416827485206/
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 04:16 PM ngày 23-01-2017

Bác chủ thả xong rồi trốn biệt tăm, quay qua quay lại chỉ có mấy bậc tiền bối "lầm đường lỡ bước" với dòng "bánh chưng" này vô comment thôi.
    Nếu bác chủ có quay lại thăm nhà thì cho em nhắn thế nào "10 năm nữa vẫn còn nhé bác, quan trọng là bác có đủ can đảm để sắm không thôi". Chúc các bác năm Đinh Dậu An Khang
    5DsR,FE 12,35II,∑50,MP-E65,85,100,17-40,24-70,70-200,580II...

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12