Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: BẠO HÀNH TRẺ EM CÔ GIÁO TRƯỜNG MẦM NON CHẤT LƯỢNG CAO BÉ THÔNG MINH, Q.8, Tp.HCM

Angry SỰ VIỆC KHÔNG RÕ RÀNG TRƯỜNG MẦM NON CHẤT LƯỢNG CAO BÉ THÔNG MINH, Q.8, Tp.HCM

SỰ VIỆC KHÔNG RÕ RÀNG TẠI TRƯỜNG MẦM NON CHẤT LƯỢNG CAO BÉ THÔNG MINH

Địa chỉ tại 219-221-223 Liên Tỉnh 5, P5, Q8.

Bé này là con chị hàng xóm nhà mình chị Tran Trần Dung Hòa , chính xác là chiều ngày 11/1/2017, khi rước bé, mẹ bé thấy trên mặt cháu có vết trầy, khi đó mẹ bé tra hỏi thì các cô giáo trong trường vây lại năn nỉ mẹ bé đừng làm to chuyện, nói là bé bị trượt té.

Sáng hôm sau ( ngày 12/1/2017 ) ba bé không chấp nhận việc con mình bị té mà bị thương như vậy nên vào lớp làm dữ thì trường cho ba mẹ bé xem lại đoạn video do camera tại lớp quay lại. Trong video, cô giáo P.T. Mai Lan ( Sn 1996 ) có hành động lôi kéo bé vào nhà vệ sinh (sau khi bé ăn bị ói) mặc cho bé sợ hãi, một tay giữ chặt chân bình nước, bò chạy đi. Trong nhà vệ sinh, cô giáo này biết có camera quay, nhưng lại đóng cửa phòng vệ sinh. Sau khi ra khỏi phòng vệ sinh thì mặt bé có vết thương này. Khi xem đoạn video, bố bé bắt cô giáo đó phải cùng đứng xem và giải thích, nếu không phải ráng nhịn ông đã vã vào mặt con cô giáo rồi.

Sau đó trường có nói là sẽ đuổi việc cô giáo, cam kết cho bé học an toàn tại trường cho đến khi vào lớp 1. Nhưng ba bé không đồng ý và muốn trường xử lý cho ra chuyện, trả lại công bằng cho bé.

Được sửa bởi nglesangtc lúc 03:27 PM ngày 20-02-2017
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Bác có báo công an hoặc cho báo chi hay chưa ?

Cô giáo này cần phải bị cho nghỉ việc và truy tố.
    Cả giám đốc cái trường này cũng phải ra tòa vì đồng lõa che dấu tội phạm bạo hành trẻ em.
    Creativity is a Matter of Perspective [Dewitt Jones]

Em có báo cho Phòng GD rồi bác ạ
    Quote Được gửi bởi lao_ong View Post

Cả giám đốc cái trường này cũng phải ra tòa vì đồng lõa che dấu tội phạm bạo hành trẻ em.
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Thương quá.

Nhà em cũng có bé 3 tuổi nên hiểu được tình cảnh này. Phải làm tới chứ không tình trạng này tái diễn đó bác.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Thời buổi hiện tại này ở VN không cần phải gửi bài cho báo chí đâu mang bài lên FB post bài nếu bài quan trọng là nó lan truyền đi chóng mặt còn hơn cả báo nữa đó, thậm chí báo bây giờ còn phải đi theo dõi bài mới ở FB. Đây là cái hay ở VN mà bạn phải nên cám ơn anh Mark vì anh ấy vô tình làm cho vai trò của báo chí ở VN giảm hẳn xuống khi bạn cần phải có vấn đề gì cần nói cho đại chúng biết. Cái này anh hai không thích đâu vì anh hai không quản lý được thông tin post lên như kiểu kiểm duyệt báo.

Bài này không có gì phải xóa cả em nglesangtc, ở VN hay bị mấy cái bạo hành trẻ em này lắm bởi vì việc quản lý tư cách của người làm việc với trẻ em (bằng phiếu lý lịch tư pháp) chưa có đâu, nhưng rồi sẽ đến lúc có. Nó không phải sẻ loại hẳn bạo hành trẻ em mà nó giảm hẳn xuống việc lạm dụng/bạo hành trẻ em khi phải kiểm tra lý lịch phạm tội của người làm với trẻ em và nếu có vết là vĩnh viễn không bao giờ được phép làm việc với trẻ em. Từ từ rồi yêu cầu này sẽ đến. Chuyện bạo hành này ít phổ biến hơn lạm dụng tình dục nhiều vì bất cứ ai cũng tự do làm việc với trẻ em cả, nhiều khi nó sợ về nhà nó không dám nói gia đình biết, có nói cũng không làm được gì cho nên mất lòng tin vào luật pháp.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Thời buổi hiện tại này ở VN không cần phải gửi bài cho báo chí đâu mang bài lên FB post bài nếu bài quan trọng là nó lan truyền đi chóng mặt còn hơn cả báo nữa đó, thậm chí báo bây giờ còn phải đi theo dõi bài mới ở FB. Đây là cái hay ở VN mà bạn phải nên cám ơn anh Mark vì anh ấy vô tình làm cho vai trò của báo chí ở VN giảm hẳn xuống khi bạn cần phải có vấn đề gì cần nói cho đại chúng biết. Cái này anh hai không thích đâu vì anh hai không quản lý được thông tin post lên như kiểu kiểm duyệt báo.

Bài này không có gì phải xóa cả em nglesangtc, ở VN hay bị mấy cái bạo hành trẻ em này lắm bởi vì việc quản lý tư cách của người làm việc với trẻ em (bằng phiếu lý lịch tư pháp) chưa có đâu, nhưng rồi sẽ đến lúc có. Nó không phải sẻ loại hẳn bạo hành trẻ em mà nó giảm hẳn xuống việc lạm dụng/bạo hành trẻ em khi phải kiểm tra lý lịch phạm tội của người làm với trẻ em và nếu có vết là vĩnh viễn không bao giờ được phép làm việc với trẻ em. Từ từ rồi yêu cầu này sẽ đến. Chuyện bạo hành này ít phổ biến hơn lạm dụng tình dục nhiều vì bất cứ ai cũng tự do làm việc với trẻ em cả, nhiều khi nó sợ về nhà nó không dám nói gia đình biết, có nói cũng không làm được gì cho nên mất lòng tin vào luật pháp.
    dạ, hôm trước em nhờ bác Mark giúp, nó lên hơn 1k lượt share, bên trường nó bỏ tiền nhờ Công An khu vực vô hỏi thăm em, kiu em tháo bài đó anh. Nước mình hiện giờ tình trạng như vậy, có tiền là có quyền, nên muốn làm người tốt cũng khó lắm anh

Quote Được gửi bởi lao_ong View Post

Cô giáo đã bị cho thôi việc rồi ạ, nhưng mà chưa bị truy tố bác ơi. cô giáo sinh năm 1996 thôi ah

Cứ cái đà này sau này mà co con chắc phải bế tới cơ quan mất, cứ tưởng có camera theo dõi thì yên tâm gửi con ai ngờ. Các bà các mẹ cần phải lắng nghe con mình nhiều hơn bởi lời của trẻ em là lời lẽ chân thật nhất và chú ý biểu hiện của bé xem có khác thường không nhé.

Giờ gởi con đi học ở đâu cũng lo quá nhỡ