Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Cảnh báo sửa máy ông Tấn Trần Hưng Đạo

Quote Được gửi bởi nhaque0719 View Post
    Cách đây 2 năm mình có canon 5D1 bị bụi sensor , không muốn mang ra Lê Bảo Minh vì phải để máy 3 ngày, có coi trên vnphoto nhiều Anh Em đánh giá cao bác Tấn , mình cũng mang ra cho Bác ấy lau, xem xong bác ấy phán bụi này là bụi công nghiệp phải chịu thôi không lau được. Mình đành đem qua LBM , 3 ngày sau lấy sạch trơn . Sau vụ này mình không có khái niệm đem ra mấy chỗ như này nữa. Chịu khó ra LBM hơi mắc 1 chút và mất vài ngày nhưng yên tâm.
    LBM lau sensor mà mất tới 3 ngày....??? Bác lấy 1 trung tâm bảo hành lớn so với tiệm sửa máy ảnh nhỏ thì thiệt thòi quá, làm sao đầy đủ thiết bị hóa chất ( lau sensor ) để làm. Bác Tấn đâu có thu tiền lau sensor của Bác. .Em thì thích Bác Tấn ở chỗ là không bao giờ lừa dối khách hàng.
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=139054
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=194156
    LBM của Bác đây.
    Được sửa bởi tun-tet lúc 10:35 AM ngày 18-04-2017

Em có 1 lần đem ra bác Tấn lau mốc con Nikon 80-400 VR, bác ngâm hết 1 tháng, lau không được mà vẫn lấy tiền...

Mình vẫn hay sửa chỗ bác thấy ok mà. Bác luôn nói trước bệnh và rủi ro. Tỷ lệ xác suất ok là bao nhiu % thỏa thuận xong bác mới làm. Bác chủ hỏi lại mẹ xem có thỏa thuận trước gì vs bác ko. Chứ ko có khơi khơi kỳ vậy đâu

Quote Được gửi bởi tohoang View Post
    Mình vẫn hay sửa chỗ bác thấy ok mà. Bác luôn nói trước bệnh và rủi ro. Tỷ lệ xác suất ok là bao nhiu % thỏa thuận xong bác mới làm. Bác chủ hỏi lại mẹ xem có thỏa thuận trước gì vs bác ko. Chứ ko có khơi khơi kỳ vậy đâu
    - mình dồng ý với bác này ...bác Tấn kg bao giờ làm mất uy tín với khách hàng .. vì là thợ ngoài nên bác ấy có giới hạn về dụng cụ hành nghề thôi...uy tín bác Tấn thì hỏi các shop bán máy ảnh lâu năm của TP đã tùng làm việc với bác Tấn lâu năm chắc là rõ hơn ...làm gì có chuyện kg làm gì mà cũng cầm tiền của khách !!!

Em sửa đồ ở đây cũng khá nhiều, trước khi nhận sửa bác ấy đều kiểm tra báo bệnh, báo giá. Nếu bắt được bệnh thì báo luôn giá và thời gian sửa. Nếu chưa ra bệnh ngay thì bác ấy cũng báo để kiểm tra bắt bệnh báo giá. Cũng có lần tìm không ra bệnh phải trả về hoặc không có linh kiện thay. Nhưng nói chung là hài lòng, vui vẻ.

nói chung ổng già ròi nên sửa lens 2 khẩu đời 1 thôi... do bác không đem đúng người đúng thợ thui

ổng làm rất vui vẽ, báo giá tại chổ tes tại chổ. không dc trả ngay. bạn đưa lens xin quá chưa kinh nghiệm sữ thì chiệu

- Bác nào giao dịch với bác Tân lần đầu sẽ cảm thấy bác ấy khó tính. Cũng như các bác đi khám bệnh, thường ông nào giỏi cũng khó tính lắm...ak ak
    - Nhiều bác đến lau lens bị mốc rễ tre, khi trả vẫn còn rễ tre thì đánh giá sao ko lau được, lau không hết sao vẫn lấy tiền? Đâu phải mốc rễ tre nào cũng lau hết được? Người ta tháo ra lau rồi thì vẫn phải lấy tiền chứ.
    - Về thời gian đúng là bác Tấn hay cho delay...ông í nhiều hàng quá mà...
    - Nói chung các bác đã mua len cỡ chục chai trở lên thì nên mang đến chỗ có máy tinh chỉnhvà chấp nhận phí đắt. Bác Tấn sửa cũng ok nhưng dựa vào kinh nghiệm là chính, đâu có máy móc gì đâu.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12