Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Xin tư vấn giá xe MTB

Xin tư vấn giá xe MTB

Chào các anh.

Em mới bắt đầu lọ mọ tìm hiểu về xa đạp chỉ mới hôm qua. Đang định đầu tư 1 chiếc MTB để đi chụp ảnh ở đây. Vào xem hết 4 pages của nhóm để tìm nhưng thấy giá khá cao. Toàn trên 10 triệu cho một em. Không biết em có thể ráp xe bèo tí trong tầm 5 triệu không ạ?

Cám ơn các anh đã xem tin.

1. Xe mới cũng có chiếc bán giá 2-2.5 triệu, thắng dĩa luôn, nhưng sườn thép (nặng) phụ tùng level thấp và hàng fake (mau hư).
    Xe nặng đạp, sang số không êm và không chính xác, đến lúc có bộ phận nào đó hư thì bỏ cả xe vì chả có gì đáng giá để giữ lại, mà nó cũng mau hư lắm.

2. Xe tầm 5 triệu hàng 2nd thì có nhiều, cấu hình cũng tạm ổn, nhưng bác lưu ý:
    - Xe nghĩa địa, phơi nắng mưa lâu ngày nên có một số bộ phận sét, hư bên trong, người tân trang thay bằng phụ tùng Tung Của hay Việt Nam, nhưng cũng khá ổn, hư ta thay tiếp phụ tùng này, miễn các bộ phận chính vẫn tốt (bác phải biết để chọn xe).
    - Xe anh em đã đạp, thường là tự lắp (vẫn có xe anh em mua từ nghĩa địa, nên phải biết chọn), đa phần là đồ tốt, bác nên chọn mua loại này, nhưng nếu cấu hình tốt, group Deore thì giá sẽ cao hơn xíu, tầm 7 triệu.

3. Nếu bác biết sửa xe và xin được phụ tùng từ nguồn anh em thải ra, bác có thể mua 1 xe bèo (chủ yếu lấy sườn fork và vài phụ tùng khác) lắp 1 xe giá tầm 2-3 triệu mà vẫn đi tốt.

Chúc bác nhanh chóng mua được xe.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Cám ơn anh Toại tư vấn.

Riêng mục 2 và 3 có lẽ khó, vì em không rành về máy móc và xe cộ. Thêm nữa ở đây cũng không ai chơi xe đạp nên cũng khó mà xin dược phụ tùng từ nguồn anh em quen biết.

Có lẽ có thể cân nhắc 5 triệu 2nd và tìm người biết xem xe đi chung mua giúp.

Cám ơn anh nhiều.

Hôm nay cũng xem thêm 1 vòng trong box. Em quyết định mua loại tốt tí tầm 10 triệu. Em thấy có hiệu Cube, Giant cũng đẹp. Anh Toại và các anh có thể giới thiệu em 1 vài hiệu xe tốt trong tầm tiền này không?
    Cám ơn các anh đã ghé xem.

Cận tết quá rồi, mua xe mới thì ra CH xe chiếc nào vừa ý lấy nhanh luôn.
    Còn muốn thử thì mua chiếc xe bèo bèo nào đó mà sườn tốt, sau này mua group Deore vào là OK luôn.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Thật là quý quá vì được anh gọi tư vấn trực tiếp.
    Em cám ơn anh đã nhiệt tình tư vấn và rất vui vì được quen biết 1 người anh nhiệt tình trong nhiếp ảnh, và giờ cũng rất nhiệt tình hướng dẫn đàn em chơi xe.
    Chúc anh và gia đình năm mới nhiều sức khỏe.

hóng xem cái nào ngon để lấy cái đi làm cho tiết kiệm