Trang 50 / 88 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 491 đến 500 / 871

Chủ đề: Ảnh phong cảnh, động thực vật / Landscape, flora and fuana photos (2017)

The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

#

Nắng vẫn còn Xuân - Cầu Đất Farm , Đà Lạt .

The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Một góc Singapore được dựng bằng lego tại Lego Land l Malaysia

Quote Được gửi bởi Xiaopi View Post
    Một góc Singapore được dựng bằng lego tại Lego Land l Malaysia

Đẹp lắm bác Xiaopi, mới nhìn cứ như là cảnh thật luôn. Mình thích hình Cinema style của bác.

@Bác Phong: em thấy giới trẻ bây giờ khi chụp hình họ thường đưa dấu ngón tay cái với ngón trỏ xòe ra như thế có vẻ là ra hiệu "tiền đâu, tiền đâu" phải không bác hả ?

- Bạn Đông : - Động tác giống như thả tim thôi .

#

The Quiet Garden
    ( 21-24-50-70-200 ) L

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Nhân nhịp đầu năm 2017, em xin mở topic Ảnh phong cảnh, động thực vật / Landscape, flora and fuana photos để chia sẻ khoe ảnh chụp được trong năm. Kính mời mọi người cùng đóng góp, cùng khoe ảnh nếu có nhã hứng.

Chúc các bác vui chụp ảnh !

Hình demo

Hoàng cung Thái - Bangkok

Cũng có tấm hoàng cung Thái Lan cuối năm 2017 vừa rồi (bác đầu năm, mình cuối năm)

Ps: tấm trên của bác hình như nhầm lẫn thì phải
    Được sửa bởi Xiaopi lúc 01:37 PM ngày 13-03-2018

Cảm ơn bác Xiaopi góp thêm ảnh phong cảnh ở bên Thái.

Tấm của bác cũng là hoàng cung của vua Xiêm La (Grand Palace) được xây dựng vào đầu tháng 4 năm 1782 trên dòng sông Chao Pharaya. Còn tấm đầu năm của em chụp cũng là hoàng cung hoàng gia Thái tên là "Ananta Samakhom Throne Hall" được thiết kế theo kiểu Châu Âu và xây dựng từ năm 1908 đến năm 1915 mới hoàn thành, mất 8 năm xây dựng, đây là cung điện được dùng để tiếp khách ngoại giao của nhà vua lúc bấy giờ. Hôm trước mình có thét méc hỏi ông hướng dẫn viên du lịch bên đó là ở Thái có bao nhiêu cái hoàng cung, ông ấy nói là nhiều lắm vì cứ mỗi đời vua Rama của Thái Lan là xây hoàng cung.

Khi vào Wikipedia tìm hiểu thì quả thật là có cả cái list dài về các hoang cung ở Thái Lan: https://en.wikipedia.org/wiki/List_o...yal_residences
    https://www.dreamstime.com/stock-pho...-image27396420

Chờ xem thêm hình bác tiếp nha.

Em đố bác Xiaopi tấm này chụp ở đâu ?

Được sửa bởi dongdigipics lúc 06:42 PM ngày 13-03-2018

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Cảm ơn bác Xiaopi góp thêm ảnh phong cảnh ở bên Thái.
    Chờ xem thêm hình bác tiếp nha.

Em đố bác Xiaopi tấm này chụp ở đâu ?

Oh oh, xin lỗi bác vì sự hiểu biết hạn hẹp của mình
    Đợt rồi đi Thái nhưng lại đi Chiang Mai và Pai là chủ yếu, Bangkok chỉ là trung chuyển và nghỉ lại mua sắm trước khi về thôi nên không đi nhiều được (vì là đi tự túc và 2 vc mình không thích Thái Lan cho lắm)
    Tượng con chó kia thì mù tịt, không biết ở đâu nhưng chắc là mới dựng cho năm Tuất này nhỉ

Hoàng hôn ở PAI Canyon l Mae Hong Son l Thái Lan

Có gì đâu bác Xiaopi, em chỉ tìm hiểu chơi thôi mà. Hôm trước em đi theo tour nên em hỏi ông hướng dẫn hơi nhiều

Chú chó gỗ to khổng lồ đó là ở bên Phú Mỹ Hưng, Q7 bên cầu ánh sao đó, người chỉ đứng bằng cái móng chân nó thôi, nó trông giống như con ngựa thành Troy nên mình đặt nó là Trojan dog là vậy. Bên đó hiện có 2 cái ao sen to, bông đang nở rộ rất đẹp, có 1 ao súng tím chưa nở. Bác có thời gian thì qua đó chụp Sen đẹp lắm, chổ đó vắng người mà lại an toàn, không sợ bị cướp máy ảnh.

Thật ra em thấy ở VN có rất nhiều cảnh đẹp, vấn đề là đầu tư không đồng bộ và tổ chức quản lý những nơi di tích, thắng cảnh cũng yếu nên ít người đến. Chổ nào đông du khách lại phát sinh chặt chém nâng giá dịch vụ, vật chất lên gấp mấy lần ! Về thắng cảnh thì bên Thái không bằng 1 gốc so với Việt Nam, ở bên Thái chỉ cần đi 1 tuần là hết nước, còn ở VN thì đi 1 tháng chưa thể đi hết cả nước tư Nam ra Bắc, có điều là con người bên Thái họ biết cách làm ăn lâu dài và tổ chức đầu tư đồng bộ, họ biết cách rĩa tiền của du khách từ từ, ít ít từng chút một chứ không giống bên ta chưa gì đã tính ngoạm 1 miếng thật to trước cái đã rồi tính gì thì tính, không cần biết hậu quả thế nào

Được sửa bởi dongdigipics lúc 11:43 PM ngày 13-03-2018

Trang 50 / 88 Đầu tiênĐầu tiên ... 40484950515260 ... Cuối cùngCuối cùng