Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Vanguard Heralder 51T - Ba lô tay kéo dành cho người chuyên nghiệp

Kết bộ gear pentax của bác quá

Quote Được gửi bởi trung81187 View Post
    Kết bộ gear pentax của bác quá
    Cám ơn bác đã quan tâm. Bộ này là em đi mượn để thử tải thôi bác, chứ nếu có bộ này thì chắc em không ngồi viết bài đâu ạ.

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Nó vượt quá cabin size của Vietnam Airlines. Ai có thẻ Gold/Platinium thì OK.

Cái phần miễn phí cho Pentax rất tinh tế

Để em thu xếp post ảnh quảng cáo miễn phí cho Nikon với cái balo+vali siêu nặng và to này lên cho vui.
    ---
    Em quên về giá: Đúng là giá quá tốt cho 500 anh em nhà mình. Mua nhanh kẻo hết.

Cái này mà nhờ mấy anh xách tay mang về khoảng 8,5 triệu.
    ---
    Em update ở đây cho rõ, khỏi spam: chống chỉ định đi máy bay nhe 500 anh em. 4,4kg tự trọng không hề dễ chịu.

Cám ơn anh đã quan tâm. Đúng là nó hơi bất lợi khi đi máy bay, nhưng nếu chỉ di chuyển bằng ô tô thì nó vẫn là ứng viên sáng giá đấy ạ.

Em chờ chiêm ngưỡng cảnh nó âu yếm bộ Nikon khủng của anh. :-)

giá 5tr3 hợp lý quá anh ơi trước khi có loại này em phải mua loại của ThinkTank có tính năng tương tự (Think Tank Photo Airport TakeOff Rolling ) giá B&H đã 370$ cộng ship về tới đây cũng gần 10tr.

về việc di chuyển bằng máy bay em cũng gặp chút trở ngại :

+ về cân nặng thì những lần em chỉ bỏ 2 máy và lens vào thì cân lúc nào cũng từ 23-26kg (những phụ kiện khác em ký gửi riêng) - vượt xa giới hạn xách tay, nhưng may mắn là lần nào cũng gặp các bạn tiếp viên dễ chịu nên gợi ý em tách ra cho đúng quy định - em bảo máy liền 1 khối không tách ra được mà cũng không thể ký gửi vì là hàng dễ vỡ - thế là họ cũng thông cảm cho qua luôn.

+về kích thước thì nếu trong thông tin sản phẩm cho biết hợp chuẩn của khoang hành lý thì cứ yên tâm xách tay, ví dụ cái balo em nói ở trên nhìn bên ngoài to như cái vali, nhân viên hải quan nhất quyết ko cho xách tay, nhưng khi bắt em bỏ vào khung chuẩn hành lý thì nó lọt cái vèo dễ dàng nên họ cũng không làm khó được mình.

nếu phải mang vác nhiều thiết bị thì loại balo kéo này lợi hại lắm nếu chưa có là em đã chạy ra làm 1 cái Vanguard rồi, giá đẹp quá mà
    cotrungkien@yahoo.com
    CP : 0902508009

Quote Được gửi bởi danhchoban View Post
    giá 5tr3 hợp lý quá anh ơi trước khi có loại này em phải mua loại của ThinkTank có tính năng tương tự (Think Tank Photo Airport TakeOff Rolling ) giá B&H đã 370$ cộng ship về tới đây cũng gần 10tr.

về việc di chuyển bằng máy bay em cũng gặp chút trở ngại :

+ về cân nặng thì những lần em chỉ bỏ 2 máy và lens vào thì cân lúc nào cũng từ 23-26kg (những phụ kiện khác em ký gửi riêng) - vượt xa giới hạn xách tay, nhưng may mắn là lần nào cũng gặp các bạn tiếp viên dễ chịu nên gợi ý em tách ra cho đúng quy định - em bảo máy liền 1 khối không tách ra được mà cũng không thể ký gửi vì là hàng dễ vỡ - thế là họ cũng thông cảm cho qua luôn.

+về kích thước thì nếu trong thông tin sản phẩm cho biết hợp chuẩn của khoang hành lý thì cứ yên tâm xách tay, ví dụ cái balo em nói ở trên nhìn bên ngoài to như cái vali, nhân viên hải quan nhất quyết ko cho xách tay, nhưng khi bắt em bỏ vào khung chuẩn hành lý thì nó lọt cái vèo dễ dàng nên họ cũng không làm khó được mình.

nếu phải mang vác nhiều thiết bị thì loại balo kéo này lợi hại lắm nếu chưa có là em đã chạy ra làm 1 cái Vanguard rồi, giá đẹp quá mà
    Cám ơn những chia sẻ quý báu của bác Danhchoban.

Em thì thấy tùy hãng hàng không. Mấy hãng lớn như VNA thì chắc sẽ nói họ do hành lý của mình toàn đồ giá trị cao và không thể ký gửi nên sẽ mang đi. Em thấy bt nên mang balo vừa khoang là cho vào ngay còn nếu mà to thế này chắc nói khó với các bạn. Nếu khoang to là ok luôn ạ :D.

balo này đối với những bác có nhiều body và lens cần mang vác đi xa thì quá chuẩn rồi.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Cám ơn anh đã quan tâm. Đúng là nó hơi bất lợi khi đi máy bay, nhưng nếu chỉ di chuyển bằng ô tô thì nó vẫn là ứng viên sáng giá đấy ạ.

Em chờ chiêm ngưỡng cảnh nó âu yếm bộ Nikon khủng của anh. :-)
    Em chụp hình cho anh chủ coi chơi. Chất đầy thì phải lên đến 20kg. Nếu không phải là vé thương gia thì cũng phải có thẻ Platinum/Gold được ưu tiên thì mới mang dạng carry-on được anh nhé. Còn ký gửi thì eo ôi, em hổng dám đâu.

Ô Mai Gát

Cám ơn bác blurrist đã up hình. Chắc em đi ngất đây. )

Chúc anh và gia đình một năm mới dồi dào sức khỏe, hạnh phúc và vạn sự như ý.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12