Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Có nên chuyển từ Canon sang Sony ?

Cool Có nên chuyển từ Canon sang Sony ?

Nhờ mọi người tư vấn giúp em vì em đang hoang mang lăn tăn từ hỗm rầy.
    Hiện tại em đang dùng combo 6D + 35 art + 16 35 f.4 cho nhu cầu chân dung, đời thường và phong cảnh. Hỗm rầy em có nghiên cứu sang Sony và nhắm em a7 II vì thấy nó nhỏ gọn mà lại Vintage. Em chỉ chụp ảnh để giải trí vì cũng có ít đam mê từ trước đến giờ chứ không làm nghề, kiểu thích gì chụp đấy, đời thường và cả phong cảnh. Hiện tại thì em đang kết cái khoản body sony gọn và vintage ngoài ra e nghiên cứu bữa giờ thì thấy con sony a7ii nét và màu ok hơn con 6D hiện giờ của em.
    Điều làm em lăn tăn ở đây là bộ gear e likenew còn mới leng keng vì đa phần để chống ẩm nên thơm cả mùi mới...Nếu đổi sang thì em lỗ kha khá $. Nhưng nếu thật sự sony mang lại "hạnh phúc" cho e thì chắc em cũng đành lòng. So ra e đào tẩu cả bộ của em bây giờ tầm khoảng 52tr là cao nhất. Săm đc em a7ii và con vol 15... so với combo hiện giờ thì cũng có phần hơi xót và làm em lăn tăn.
    Nên mong các bác góp ý giúp em ạ !
    Canon 7D - Kit 18-55 - Fix 50 1.8 - 85 1.8

Sony có đem lại hạnh phúc cho bác hay không, bác phải thử tiếp cận em nó, cưa cầm em nó, dắt em nó lên đường (hay giường tuỳ bác =)) ) rồi cảm nhận mới biết được bác ạ.
    Đổi máy thì bác lỗ $, nhưng bác được trải nghiệm, trải nghiệm có thể đem lại cho bác hạnh phúc, có thể không, nhưng trải nghiệm nào cũng đáng giá, và có ý nghĩa cho hạnh phúc sau này của bác.
    Theo ý em thì đủ tiền và đủ hứng thì cứ triển thôi.

1. Bạn có đk tài chính>>> nên đổi cho thoả chí
    2. Lăn tăn tiền bạc>>> đổi xong lại tiếc tiền