Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Các bác cho em hỏi có nên chuyển từ canon 70D sang sony A7

Các bác cho em hỏi có nên chuyển từ canon 70D sang sony A7

Tình hình là em đang có máy canon 70D + lens 50-1.8 nếu sang sony A7 + lens FE 50-1.8 thì chất lượng ảnh có khác nhiều không, nếu ở cùng 1 điều kiện ánh sáng thì tốc độ 2 máy chụp có khác nhau nhiều không, góc chụp trên máy sony nó rộng hơn nhiều không à máy xài có dễ bị tróc sơn không ạ? Cảm ơn các bác trước.

Bác vào box sony hỏi thì % là khuyen đổi rồi bác. Canon ưu điểm nhiều tiêu cự lens giá cả dễ chịu dễ mua đi bán lại. Sony A7 ff lens còn ít trong 1 tiêu cự ko nhiều lựa chọn giá khá cao. A7 ưu điểm gọn nhẹ mà còn là ff .Còn chất lượng ảnh mỗi dòng có 1 thế mạnh riêng theo mỗi nhu cầu của từng người em ko dám bàn luận ai hơn ai kém ko lại bị ném đá tơi tả. Bác cứ nghiên cứu box sony kỹ hơn. Còn với e cũng từ canon nhảy vào hố vôi sony. Cảm nhận bước đầu quá tơi tả vì lens

mình đang sài canon 6d + 17 40+35art+85lii , vì sự cố đau vai gáy em chuyển qua sony,kể ra dài dòng nhiều chuyện nhưng chốt với bác 1 câu"tại sao mình ko sài Sony ngay từ đầu" cho bác dễ hiểu, như bác em tư vấn nên mua a6300

Quote Được gửi bởi tanhoan View Post
    Bác vào box sony hỏi thì % là khuyen đổi rồi bác. Canon ưu điểm nhiều tiêu cự lens giá cả dễ chịu dễ mua đi bán lại. Sony A7 ff lens còn ít trong 1 tiêu cự ko nhiều lựa chọn giá khá cao. A7 ưu điểm gọn nhẹ mà còn là ff .Còn chất lượng ảnh mỗi dòng có 1 thế mạnh riêng theo mỗi nhu cầu của từng người em ko dám bàn luận ai hơn ai kém ko lại bị ném đá tơi tả. Bác cứ nghiên cứu box sony kỹ hơn. Còn với e cũng từ canon nhảy vào hố vôi sony. Cảm nhận bước đầu quá tơi tả vì lens
    Thế bác đang xài con nào vậy ? Vậy con Canon Lens 35Art bác đã thanh lý chưa ) Nếu chưa thì để em hoặc con 85 cũng đc, đang tìm mà chưa có giá tốt !