Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 171

Chủ đề: Nói chung là em chán cái dàn i5 cũ + GTX 960 ở nhà lắm rồi, cần lắm một giải pháp

Quote Được gửi bởi romeojane007 View Post
    Chẳng là trước đây e có nhờ người build dùm 1 dàn PC để làm đồ họa, video với cả MMO kiếm thêm, máy thì khá khủng, i5, GTX950 rồi SSD các kiểu, cả con nguồn cũng đầu tư hẳn con gần 2 triệu lận, mà càng dùng càng ức chế.

Xuất video thì chậm không tin được, tài nguyên chiếm dụng cũng toàn ở mức 40-50% là cao, công việc thì cứ trễ, thời gian tranh thủ thêm thi không có, nhiều hôm bận túi bụi mà nhìn dàn này em muốn rớt nước mắt, chưa kể lâu lâu lỗi màn hình xanh nữa....Hức. Giờ định bán dàn này + thêm 30 triệu để làm một bộ mới, chức năng chính là chỉnh sửa video, ảnh, làm MMO, các bác tư vấn giúp em với ạ.
    Bác cho em xin số điện thoại hoặc email, em tư vấn cho bác dàn xeon ạ. Dàn i5 của bác em có thể nhập lại giúp bác

Nhầm to khi build dàn này mà làm việc, GTX mà chơi kiểu này thì.....e quỳ rồi. Card làm việc khác với card chơi game bác ơi, mà con i5 cũng được cái hiệu năng benmark các kiểu tốt, làm việc cần tài nguyên nhiều, đa luồng với cả hoạt động nhiều thì nên chuyển hướng lên cao cấp hơn

Kèo này làm Xeon là chắc bài nhé, tiền bỏ ra nhiều hơn tí mà hiệu suất cao hơn, có cái event kia thì nên đi luôn nhé bác chủ thread, Xeon trước đã trâu chó với mạnh rồi, giờ ra chip mới nữa thì còn đáng mua hơn.

Quote Được gửi bởi Nguyễn Cường View Post
    Bác cho em xin số điện thoại hoặc email, em tư vấn cho bác dàn xeon ạ. Dàn i5 của bác em có thể nhập lại giúp bác
    Để e sắp xếp đi cái hội thảo Xeon lần này coi thế nào đã bác ơi :D vì cũng có thể không cần phải chip quá mới, nhưng nếu ngon thì xúc luôn Xeon mới để dành cho sau này còn lâu dài vài năm, e lười đổi dàn khác lắm, phải mua 1 lần mua cho nó đáng :D

Như mấy bác kia bảo Xeon ngon nên phải nghiên cứu kĩ lại xem thế nào, lỡ ngu 1 lần rồi, giờ nâng cấp thì phải làm cho nó hoành tráng với cả ra trò đã bác.

Quote Được gửi bởi romeojane007 View Post
    Để e sắp xếp đi cái hội thảo Xeon lần này coi thế nào đã bác ơi :D vì cũng có thể không cần phải chip quá mới, nhưng nếu ngon thì xúc luôn Xeon mới để dành cho sau này còn lâu dài vài năm, e lười đổi dàn khác lắm, phải mua 1 lần mua cho nó đáng :D

Như mấy bác kia bảo Xeon ngon nên phải nghiên cứu kĩ lại xem thế nào, lỡ ngu 1 lần rồi, giờ nâng cấp thì phải làm cho nó hoành tráng với cả ra trò đã bác.
    Dạ vâng ạ!
    Em tư vấn cho bác với tiêu chí ngon bổ rẻ, chứ không phải cứ táng đồ mới đâu bác

Trước cũng có ý định làm dàn Core i cùi mía, khi ra tiệm được các a tư vấn khá nhiệt tình :"Chip này mạnh lắm, i7 mạnh hơn hẳn i5, con card này siêu mạnh, chơi là số zách....." - Thằng e đi chung chỉ đâu lấy đó, ráp 1 dàn về chạy vi vu tới giờ, mình định sắm Mac để làm ảnh, mà giá cao, với cả em nó bảo làm dàn này kinh tế hơn.

Giờ chắc cũng gần 1 năm, sống vẫn phây phây, render các kiểu cứ gọi là vi vu, nhanh như gió, SSD thì dùng 256Gb, chia ra 100gb chứa dữ liệu cần + thêm con HDD Black của WD nữa, lúc đó ráp hình như khoảng tầm 25 triệu, màn thì mình mua được con giá rẻ quá nên không mua kèm

Tư vấn Xeon là chuẩn bài rồi, Xeon mới ra nữa thì từ từ nghiên cứu rồi ráp sau, bị cái đừng có gấp nhé, Xeon đời sau thường có thêm công nghệ mới so với cá cháu Xeon cũ, mà đợt này nếu socket 1151 thì hình như L3 8mb, gấp đôi so với đám i cũ, khá hứa hẹn cả làm việc lẫn chơi cơ đấy.

Nhớ đầu tư thêm SSD + xem xem con VGA thế nào nhé, kẻo có vụ nghẽn cổ chai thì lại mệt nữa

1 - Con i5 của bác là i5 nào? Thế hệ mấy? (Bảo thế hệ 1 thì cũng lạy)
    2 - Làm đồ họa là làm cái gì? Videos là làm cái gì? MMO là làm lĩnh vực nào?
    3 - Cấu hình chi tiết máy bác như thế nào? Hệ điều hành nào?

Nếu chỉ PTS + render vài videos thì i5 là dư sức rồi. Và Quicksync là công nghệ tích hợp cho các CPU core i (nghĩa là từ SB trở lên core i nào cũng có kể cả i3), làm gì có chuyện chỉ xeon.
    Nếu chuyên Render vid thì có thể xem qua các CPU Xeon E3, (là những con i7 không có nhân GPU). Hoặc nếu thích dùng VGA (hiệu năng cao gấp nhiều lần CPU) thì có thể xem xét đến Quadro hoạc Firepro
    84 83: 65-78-72 89-69-85 69-77

Các anh cho em hỏi. Quadro K620 (ra đời lâu) làm hình tốt hơn GTX 1050 ti (card game, mới ra, thông số gần gấp đôi K620) không? Ngoài ra card nào chuyên chạy hình ảnh tầm 5-6tr như các anh đã đề cập ở trên (quadro, firepro...). Em cảm ơn.
    Được sửa bởi ThuyenLu lúc 04:05 PM ngày 14-12-2016

Quote Được gửi bởi ThuyenLu View Post
    Các anh cho em hỏi. Quadro K620 (ra đời lâu) làm hình tốt hơn GTX 1050 ti (card game, mới ra, thông số gần gấp đôi K620) không? Ngoài ra card nào chuyên chạy hình ảnh tầm 5-6tr như các anh đã đề cập ở trên (quadro, firepro...). Em cảm ơn.
    Nếu chỉ là PTS thì ko khác biệt lắm. Còn nếu bác xài các soft chuyên dụng về dựng phim, render... (thường thì có bản quyền) thì con Quadro ngon hơn

Bác có thể tham khảo Quadro 4000
    Được sửa bởi greesnow lúc 11:32 PM ngày 14-12-2016
    84 83: 65-78-72 89-69-85 69-77

Quote Được gửi bởi greesnow View Post
    1 - Con i5 của bác là i5 nào? Thế hệ mấy? (Bảo thế hệ 1 thì cũng lạy)
    2 - Làm đồ họa là làm cái gì? Videos là làm cái gì? MMO là làm lĩnh vực nào?
    3 - Cấu hình chi tiết máy bác như thế nào? Hệ điều hành nào?

Nếu chỉ PTS + render vài videos thì i5 là dư sức rồi. Và Quicksync là công nghệ tích hợp cho các CPU core i (nghĩa là từ SB trở lên core i nào cũng có kể cả i3), làm gì có chuyện chỉ xeon.
    Nếu chuyên Render vid thì có thể xem qua các CPU Xeon E3, (là những con i7 không có nhân GPU). Hoặc nếu thích dùng VGA (hiệu năng cao gấp nhiều lần CPU) thì có thể xem xét đến Quadro hoạc Firepro
    đám i3 đầu 4xxx đâu có QuickSync bác, còn i3 6xxx thì có không bàn cãi rồi, bác chủ nói như trên kia thì dàn này có vẻ mua đã lâu, nhiều khi bác kia lúc tư vấn bị chơi cho cái dàn cùi bắp không chừng - Thời này tiệm nào cũng thích ăn dày mà..

Có thể bác chủ dùng con ị-2550K cũng không chừng, con này không có GPU đi kèm, dính vô con này thì khá là bựa đấy
    Được sửa bởi KhanhNguyenHoan lúc 01:17 PM ngày 15-12-2016

Trang 2 / 18 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng