Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Máy bị thay main rồi thì có sao không ạ?

Máy bị thay main rồi thì có sao không ạ?

Em là nữ, hôm trước có mua 1 con d700 25k shots giá tầm 15tr6. Em thì không rành nhưng có nhờ bạn em theo xem máy dùm, vì bạn em cũng chụp ảnh 2 năm hơn và đang dùng d700 luôn ạ.

Tình trạng máy thì cũng tróc sơn nhẹ dưới đít và mất nắp cao su cổng giống giống cổng usb phía dưới đít máy. Các nút bấm ok hết. Sensor bạn e nói là hot và dead tầm tầm k quá 30 điểm. Ốc thì ok hết chỉ có ốc giữa đít máy là nhìn hơi nhô hơn xíu và màu mới hơn.

Điểm quan trọng nhất là số serial number bị bay hết, do chủ cũ nói có thể là mồ hôi tay ???
    Về nhà thì có bạn khác của e xem và nói như vậy thì máy có thể đã bị thay main. Em mới hỏi lại ng bán thì họ xác nhận là chưa. Và nói là sẽ gửi ảnh serial lúc còn chưa bay mất cho em xem nhưng mấy tiếng rồi chưa thấy :( :(

Em ko bik máy bị thay main chưa và nếu có bị thì máy còn bền k, em định mua dùng luôn 3,4 năm. Hay là em làm dữ trả máy đòi tiền lại vì vẫn còn trong 7 ngày test theo thỏa thuận hai bên.

Nếu phải giữ dùng luôn có cách nào in serial lại ko ạ? Chứ để trống em nhìn buồn quá 😞😞😞.

Em chỉ muốn mua dùng thôi mà sao thấy phức tạp thật
    Được sửa bởi PeMayMan lúc 06:06 PM ngày 21-11-2016

Thay main thì cũng là main chính hãng thôi , chứ làm gì có main for đc hihi . Nói chung tình trạng vậy nếu đã ok ko loi lam cứ để mà dùng , bác cầu toàn quá ko khéo lại dính em sơn tút lúc đó lại lên than khổ .
    A6k G35 f2 TA-GA3

Dạ em cảm ơn a, e thấy ảnh ra ok lắm ạ

Quote Được gửi bởi PeMayMan View Post
    Dạ em cảm ơn a, e thấy ảnh ra ok lắm ạ
    Vậy thì cứ quẳng gánh lo đi mà tận hưởng nó...

Máy củ bây giờ quá nhiều và giá tốt, nên cứ thấy được là quất thôi... Chứ kể cả ra mua máy mới (hàng xách tay) mà hộp và máy không trùng cũng là chuyện bình thường...

Quote Được gửi bởi Tana View Post
    Vậy thì cứ quẳng gánh lo đi mà tận hưởng nó...

Máy củ bây giờ quá nhiều và giá tốt, nên cứ thấy được là quất thôi... Chứ kể cả ra mua máy mới (hàng xách tay) mà hộp và máy không trùng cũng là chuyện bình thường...
    Dạ em cảm ơn a nhiều hì hì, cố gắng thôi

Quote Được gửi bởi longgia001 View Post
    Thay main thì cũng là main chính hãng thôi , chứ làm gì có main for đc hihi . Nói chung tình trạng vậy nếu đã ok ko loi lam cứ để mà dùng , bác cầu toàn quá ko khéo lại dính em sơn tút lúc đó lại lên than khổ .
    Đúng Bác ah. Thay Main thì cũng lả main chính hãng thôi. Main máy ảnh thì làm gì có đồ Lô mà lo với lắng ? Main thay mới thì tuổi thọ được nâng mới chứ sao. Con gái ôm D700 là oách lắm Vui lên đi.
    - http://www.vnphoto.net/forums/showth...27#post3617127
    Được sửa bởi net86 lúc 10:37 PM ngày 02-12-2016

Dạ cảm ơn a nhiều vậy thôi cứ an tâm xài nhưng nếu bán lại chắc lỗ, với e con gái nhưng tướng to lắm cầm máy nặng cũng k sao ạ

anh dùng canon 30D và 5D gần 10 năm nay mà chưa thấy bay mất serial number. Có chà đỏ tay cũng không bay.

Mua máy ảnh 2nd cũng nhiều rũi ro. Thà thêm tiền mua mới cho yên tâm có bảo hành.

Bây giờ phải kiểm tra lại serial giữa phần main và phần vỏ máy (mặt dưới máy) phải trùng khớp. Nếu không trùng khớp thì có thể khẳng định chắc chắn một điều là máy đã bị mở/thay main (hoặc thay vỏ).
    Được sửa bởi hanhnv lúc 09:46 AM ngày 25-12-2016
    Canon 30D + 18-55 F/3.5-5.6 L IS STM