Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: Loại nước giải khát nào nên uống an toàn nhất?

Loại nước giải khát nào nên uống an toàn nhất?

Nhiều khi đi chụp choẹt cả ngày cũng hay uống đại có bán gì mua uống cái đó mà ko quan tâm tới sức khoẻ lắm, gần đây thấy báo chí nói nhiều cũng đâm lo suy nghĩ nên chọn loại nào của cty nào thì an toàn và bảo đảm nhất ?
    Theo các bác kinh nghiệm thì thế nào ạ?
    Love Pana

Quote Được gửi bởi lovepana View Post
    Nhiều khi đi chụp choẹt cả ngày cũng hay uống đại có bán gì mua uống cái đó mà ko quan tâm tới sức khoẻ lắm, gần đây thấy báo chí nói nhiều cũng đâm lo suy nghĩ nên chọn loại nào của cty nào thì an toàn và bảo đảm nhất ?
    Theo các bác kinh nghiệm thì thế nào ạ?
    1. Tùy theo "tạng" người đổ mồ hôi:
    - Nhiều: Sẽ mất muốn NaCl và các chất vi lượng nên bổ sung bằng Pocari Sweet, Revive ...
    - Ít: Nước tinh khiết, nước ngọt để bổ sung đường chống hạ dường huyết.

2. "Bụng tốt" thì chơi láng xứ nước mía, trà đá ..., Bụng yếu thì chỉ có nước đóng chai của các nhãn hàng lớn như Coke, Pepsi ... em tẩy chay Dr.Thanh.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Chung quanh tôi, có những gia đình hoàn toàn không sử dụng bất kỳ một loại bột nêm hay gia vị chế biến sẵn nào, mà chỉ dùng thuần muối hay nước mắm chế biến thủ công biết rõ nguồn gốc. Họ hạn chế ra ngoài ăn uống mà tự chế biến ở nhà. Không chỉ người lớn tuổi mới sợ, có cả những người trẻ tự đun nước uống mang theo đi làm và từ chối uống các loại thức uống đựng trong những chai lọ bằng nhựa dù được mời, đến mức cực đoan vậy đó!
    http://www.bbc.com/vietnamese/forum/..._am_am_ung_thu

Tự đun nước thì thấy ko khả thi rồi..
    Nhưng tránh nước đóng chai bằng plastic thì củng có cái lý của nó..

Mà VN dường như ko phổ thông nước chai bằng sành, glas..

Bia đóng chai thì đầy!!
    Kaka..thì vậy nha! Bia đóng chai bằng sành thì vô tư nha bác! Từ Ken tới Saigon đỏ đỏ xanh xanh!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Bia thì em lại ko mê, mấy loại có cồn là bó tay. Nhưng em ra ngoài thì em thấy nên uống mấy loại mát và tăng lực là hợp nhất.
    fb.com/BMTvn -> Hội BMT

Em thì thích Mountaindew hay là Revise, thường đi chụp choẹt hay uống mấy cái này, ko thì nước lọc cũng được. Đơn giản thôi chứ ko để ý nhiều thành phần trong đó có gì.
    Huyền Kiên

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    1. Tùy theo "tạng" người đổ mồ hôi:
    - Nhiều: Sẽ mất muốn NaCl và các chất vi lượng nên bổ sung bằng Pocari Sweet, Revive ...
    - Ít: Nước tinh khiết, nước ngọt để bổ sung đường chống hạ dường huyết.

2. "Bụng tốt" thì chơi láng xứ nước mía, trà đá ..., Bụng yếu thì chỉ có nước đóng chai của các nhãn hàng lớn như Coke, Pepsi ... em tẩy chay Dr.Thanh.
    Em thì cũng ko ưa THP như bác. Em thì thích Revise uống cảm thấy bổ sung muối đã nhất.
    Còn nước ngọt thì lâu lâu Pepsi hay Mountain Dew cũng được.

Mình uống nước lọc là chính Aquafina. Đảm bảo nhất.

Uống thì giờ nhiều loại nhưng một số loại kể trên thì theo mình biết thì mấy loại thuộc Pepsico như Pepsi, Sting, Tea+ Plus Ô Long, Tea+ Plus Matcha, Aquafina, Tropicana Twister, Mirinda, 7Up, Revive, Mountain Dew, Lipton, Evervess an toàn hơn vì nó được Bộ Y Tế kiểm tra vừa rồi trên báo thấy ầm ầm thông tin
    http://thanhnien.vn/doi-song/suntory...an-765982.html
    trường giang sóng sau xô sóng trước

TỐt nhất là đem theo chai nước lọc ở nhà. Nếu muốn chống mệt mỏi thì cho thêm 1 hay 2 gói trà sâm là bảo đảm an toàn nhất. Cao áp huyết thì không xài được tra sâm. Nếu tiện thì làm nước dừa tươi mà đem theo.

Nói tốt cho sức khỏe thì các nước giải khátits có nước nào tốt ạ. Tại mình cần bổ sung năng lượng thêm nên thích uống đồ ngọt thôi. Uống cái gì tụ nhiên thì tốt hơn không thì uống nước thôi ạ. Nước dừa thì nên uống lúc có thời gian nghỉ ngơi sau đó chứ đừng uống lúc đang làm việc. Em thì có cái tật là thích uống Co ca dù biết ko tốt mà vẫn thích uống =)

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng