Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 25

Chủ đề: Loại nước giải khát nào nên uống an toàn nhất?

Quote Được gửi bởi TranNet View Post
    Uống thì giờ nhiều loại nhưng một số loại kể trên thì theo mình biết thì mấy loại thuộc Pepsico như Pepsi, Sting, Tea+ Plus Ô Long, Tea+ Plus Matcha, Aquafina, Tropicana Twister, Mirinda, 7Up, Revive, Mountain Dew, Lipton, Evervess an toàn hơn vì nó được Bộ Y Tế kiểm tra vừa rồi trên báo thấy ầm ầm thông tin
    http://thanhnien.vn/doi-song/suntory...an-765982.html
    Mình hay uống Evervess, giờ mới biết là nó thuộc nhà Pepico, cũng an tâm ) mà đi xa thôi chứ ở nhà vẫn nước lọc.

Quote Được gửi bởi TranNet View Post
    Uống thì giờ nhiều loại nhưng một số loại kể trên thì theo mình biết thì mấy loại thuộc Pepsico như Pepsi, Sting, Tea+ Plus Ô Long, Tea+ Plus Matcha, Aquafina, Tropicana Twister, Mirinda, 7Up, Revive, Mountain Dew, Lipton, Evervess an toàn hơn vì nó được Bộ Y Tế kiểm tra vừa rồi trên báo thấy ầm ầm thông tin
    http://thanhnien.vn/doi-song/suntory...an-765982.html
    Sau vụ nước mắm em cũng chẳng còn tin ba các kiểm định này đâu bác ==!
    Mấy lão bên Mỹ kêu ầm trời nước ngọt cái nào cũng có hại cả

Đúng rồi đó bạn, aquafina uống cũng an toàn lắm, mình toàn uống loại này
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo

sao mà em thấy có mấy bác vào cứ Aquafina - Pepsi...nhỉ - Pepsi từng là khách hàng của em - nhưng em thấy có mùi "dư luận viên" nhỉ...hiện tại em đang làm bên nguyên lieu phụ gia thực phẩm, nước uống - em ko dám nói mình rành, nhưng mà nếu ko cần bổ sung khoáng thì cứ nước đun sôi là tốt - mấy cái nước có brand có vị, có mùi thì họ phải có phụ gia...sang thì phụ gia nguồn gốc tự nhiên hoặc tương đương tự nhiên/ giống tự nhiên - làng nhàng thì cứ tổng hợp (nhân tao) mà tang
    Nước mà đóng chai thì tùy theo loại và hạn sử dụng thường có chất bảo quản, ít nhiều/ mắc rẻ tì tùy

Bác nào làm trong nà máy nước giải khát thì thấy - ko phải lúc nào bên trong nhà máy cũng đẹp như cái chai bán cho bác
    Aquafina thì bác nào lục lại - tại Mỹ họ từng công nhận họ xài nước máy - nước khoáng có khoáng đóng tại Việt Nam bằng chai thủy tinh thì có mấy loại là Vĩnh Hảo, Thạch Bích và gần đây là Alba – Vĩnh Hảo ko phải loại chai nhựa đâu nhé…

tùy mục đích thôi bạn, nếu thể thao thì mình uống bò cụng và revive còn bt thì uống nước suối cho lành.

Trà Bí Đao nấu tự nhiên. sâm lạnh bông cúc rất tốt sức khỏe. nhớ mua tự nấu nha.

chắc tự ép trái cây cho khỏe thôi, giờ nhiều sản phẩm có nhiều tin hung...

cứ nước lọc đun sôi , để nguội mà xơi là chắc nhất

Nên uống mấy loại bổ sung nước giải khát nhanh như: pocari sweat, Revive, chanh muối. Rồi về nhà làm một chai nước suối là được.

Hạn chế uống nước ngọt bạn nhé và nước khoáng có ga hoặc nước lọc tinh khiết là an toàn nhất. Kể cả các loại nước ép đóng chai cũng nên dè chừng vì có chất bảo quản để để được lâu và nếu bạn thích thì mua hoa quả về tự say hoặc ép uống là tốt nhất bạn ạ

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng