Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 27 / 27

Chủ đề: Trên tay ống kính TOKINA 24-70mm F/2.8 PRO FX for Nikon

Tiêu cự 24-70, hầu như ai mới chơi cũng thèm và người đã chơi lâu thì chán...

Khả năng af của nó trong đk ánh sáng yếu và phức tạp thế nào vậy bác? Cái này cũng quan trọng mà không thấy bác đáng giá.
    Leo Nguyen
    Insta: _leonebianco
    Fb: Leo Nguyen
    https://500px.com/leonguyenua

Quote Được gửi bởi LeoneB View Post
    Khả năng af của nó trong đk ánh sáng yếu và phức tạp thế nào vậy bác? Cái này cũng quan trọng mà không thấy bác đáng giá.

Em cũng chưa trải nghiệm đủ nhiều với nó để có thể đưa ra đánh giá chính xác. Nhưng theo cảm nhận của em (có thể chưa hoàn toàn chính xác) thì khi chọn những điểm lấy nét khác ngoài vị trí trung tâm, thì khả năng và tốc độ lấy nét của ống kính này kém hơn ống kính của Nikon một chút trong môi trường ánh sáng yếu. Còn ở nơi ánh sáng tốt thì không thấy có sự chênh lệch nào.

em ko ấn tượng lắm về chú này, từ built nhìn vẫn rất quê mùa cho đến chất lượng hình ảnh cũng không quá đặc sắc. Tokina em chỉ đánh giá cao dòng góc rộng của nó thôi

mình đang có body D810 có nhu cầu tìm 1 ok 24-70 cho công việc,đang quan tâm đến 24-70 tokina nầy ..Xin được giao lưu và được Bác VBDT chụp ảnh mặt người nhiều tý ,xem chất ảnh trên da mặt ra sao..Cãm ơn Bác

Quote Được gửi bởi photoz009 View Post
    mình đang có body D810 có nhu cầu tìm 1 ok 24-70 cho công việc,đang quan tâm đến 24-70 tokina nầy ..Xin được giao lưu và được Bác VBDT chụp ảnh mặt người nhiều tý ,xem chất ảnh trên da mặt ra sao..Cãm ơn Bác

Ống kính này em hiện không sở hữu nó nên không có ảnh nữa. Bác có thể tham khảo một số ảnh chụp có người ở trang 2 ạ.

Em thấy ống kính Tokina ít được các anh em làm nghề qua tâm . Anh em có vẻ chuộng 24-70 Tamron hơn .

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123