Trang 29 / 43 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829303139 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 281 đến 290 / 424

Chủ đề: Góc ảnh Sigma 85mm f1.4 Art

Lên nữa đi ah
    Huong Le-11 by Thế Hùng Phạm, trên Flickr
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

Quote Được gửi bởi gandera2003 View Post
    như thế nào gọi là ko cạnh tranh đc hả bác, bác đang nói về chất lượng hay giá tiền, bác đã trên tay 85Lii chưa hay chỉ mới nghe nói, hay do bác đang sở hữu sigma mà lại dìm hàng canon 35L nhiều người mơ ước sở hữu nhưng vì kinh tế mới chọn sigma, bác đã thử qua 35L ii chưa, bác nghĩ canon mà phải chịu thua 3rd party ah )
    Mọi lens canon mình đều dùng lướt hoặc sở hữu rồi, nhưng chắc là bác chưa dùng hết các con art của Sigma. Mình nói về cả chất lượng và giá tiền thì sigma đều hơn đứt canon. Nếu thích chính hãng và phải bỏ ra số tiền gấp đôi thì hãy chọn Canon, còn không thì sigma, vậy thôi. Chưa kể nhiều còn của Canon bị back, front focus 1 chút trên các body khác nhau thì chịu chả có cách nào căn chỉnh được ngoài việc bù nét bằng tay ở 1 khoảng cách chụp nhất đinh. Sigma có 1 điểm đi trước thời đại mà mình rất thích đó là khả năng căn chỉnh bằng usb dock. Nếu do công việc hay kinh tế của bạn khá giả mà 1 lúc bạn sở hữu rất nhiều body và lens khác nhau thì bạn sẽ thấy cái lỗi back/front nó khó chịu thế nào, ngay cả lens chính hãng cũng bị nhiều, tuy là phải săm soi kĩ lên mới thấy.

giời... quan trọng là sản phẩm ra cuối cùng... chấp chi mấy lời bình luận lặt vặt ... Mình thách bị chê luôn đấy =)) thích gì sài nấy thôi ...

P/s: khong thể vì mấy câu bình luận này mà bỏ 85 ii yêu vấu của mình :-)))

Quote Được gửi bởi hieumo0n1012 View Post
    Mọi lens canon mình đều dùng lướt hoặc sở hữu rồi, nhưng chắc là bác chưa dùng hết các con art của Sigma. Mình nói về cả chất lượng và giá tiền thì sigma đều hơn đứt canon. Nếu thích chính hãng và phải bỏ ra số tiền gấp đôi thì hãy chọn Canon, còn không thì sigma, vậy thôi. Chưa kể nhiều còn của Canon bị back, front focus 1 chút trên các body khác nhau thì chịu chả có cách nào căn chỉnh được ngoài việc bù nét bằng tay ở 1 khoảng cách chụp nhất đinh. Sigma có 1 điểm đi trước thời đại mà mình rất thích đó là khả năng căn chỉnh bằng usb dock. Nếu do công việc hay kinh tế của bạn khá giả mà 1 lúc bạn sở hữu rất nhiều body và lens khác nhau thì bạn sẽ thấy cái lỗi back/front nó khó chịu thế nào, ngay cả lens chính hãng cũng bị nhiều, tuy là phải săm soi kĩ lên mới thấy.
    Haha, em cũng đồng ý với bác điểm này. 24-70L II hay 70-200 LII về em cũng phải cân chỉnh lại hết. có con Sigma thì sau khi qua dock cân từng ly từng tí một thì thấy vững tâm hơn hẳn. Còn về lựa chọn lens hãng nào thì tùy tính mọi người. Ngon bổ rẻ thì fix Sigma Art, còn dư dả chơi chính hãng thì cứ thế mà quất (mua mới nhe, mua cũ cũng dễ dính phốt lắm). Nếu bác nào chọn fix 85 để chụp sự kiện hay cần focus nhanh mà body thì kiêm tốn thì Sigma Art 85 là số 1. Con này 6D, 5D2 cân tốt, focus rất ổn định và nhanh. Còn bác nào nhà có cái gì ngoìa cái có điều kiện thì bỏ qua cái gọi là ngon bổ rẻ đi ạ.
    Về con 35L hay 50L, thích là mua, ko thích thì ko mua. Có bác photo ở nước ngoài so sánh Canon 50L với CZ 50 luôn rồi, trên body Sony a7rII. Nếu so sánh từng pixel ra thì 50L thua xa lắc về độ nét, constrast, màu sắc nhưng bác ấy vẫn thích 50L hơn đơn giản vì bác ấy thích mà thôi. Túm lại chụp lens gì cũng đc miễn là có hình đẹp khoe mọi người là được.
    https://petapixel.com/2016/09/23/usi...ony-a7rii-wow/
    Được sửa bởi ILO AC&T lúc 02:37 PM ngày 10-06-2017
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

E thì ko có ảnh đẹp nhưng được cái nhiều cái xấu dị vẫn mạnh dạn khoe ạ 😍👌

LinhY-4 by Thế Hùng Phạm, trên Flickr
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

thích lens art nên phải mua usb dock tự căn chỉnh focus hehe
    _MG_0191 by pham chien pham, trên Flickr
    _MG_0189 by pham chien pham, trên Flickr

Chèn link kiểu gì để ra ảnh và ấn vào ảnh thì vào thẳng Flick các bác nhỉ, chỉ em với. Có nhiều ảnh muốn úp cho phong phú mà mò mãi ko ra cách đăng.

Quote Được gửi bởi hieumo0n1012 View Post
    Chèn link kiểu gì để ra ảnh và ấn vào ảnh thì vào thẳng Flick các bác nhỉ, chỉ em với. Có nhiều ảnh muốn úp cho phong phú mà mò mãi ko ra cách đăng.
    bác chọn phần chia sẻ dòng BBcode chọn cỡ trung bình rồi copy hết dòng đó là xong ạ

LinhY-9 by Thế Hùng Phạm, trên Flickr
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    giời... quan trọng là sản phẩm ra cuối cùng... chấp chi mấy lời bình luận lặt vặt ... Mình thách bị chê luôn đấy =)) thích gì sài nấy thôi ...

P/s: khong thể vì mấy câu bình luận này mà bỏ 85 ii yêu vấu của mình :-)))
    vẫn biết thik gì xài nấy nhưng nghe mấy lời xài lướt mà đã phán như đúng rồi thì em cũng chịu ) rồi chưa kể cắm trên body crop và ff chất lượng cũng khác nhau nữa em chỉ đang chờ con 85 1.4 của canon để xem thế nào thôi, chứ 85ii thì sao mà bỏ đc

Quote Được gửi bởi gandera2003 View Post
    vẫn biết thik gì xài nấy nhưng nghe mấy lời xài lướt mà đã phán như đúng rồi thì em cũng chịu ) rồi chưa kể cắm trên body crop và ff chất lượng cũng khác nhau nữa em chỉ đang chờ con 85 1.4 của canon để xem thế nào thôi, chứ 85ii thì sao mà bỏ đc
    Em nghĩ đây là góc ảnh 85 Art nên ta hạn chế so sánh với 85L II. 85L II lâu nay đã là huyền thoại của Canon rồi. Bác nào thích thì chơi thôi.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Trang 29 / 43 Đầu tiênĐầu tiên ... 19272829303139 ... Cuối cùngCuối cùng