Trang 4 / 43 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 424

Chủ đề: Góc ảnh Sigma 85mm f1.4 Art

Quay trở về chủ đề 85mm Art f1.4Montrose Midtown Houston by Khoa Nguyen, on Flickr

Quote Được gửi bởi dangkhoa1260 View Post
    Đây là hình mình chụp bằng 85mm f1.2 và 1DSii hay 5d iii gì đó. Hình chụp đẹp xấu là do người chụp, nhưng Lens đẹp xấu là do nhà SX. Mình chỉ nói 85mm f1.4 là lens đẹp nhất tiêu cự 85mm mình từng dùng.
    12961417_473673152836381_1703081092451230254_o by Khoa Nguyen, on Flickr
    Vẫn đang ngóng nó về, mình pre-order mà sao lâu quá không thấy Adorama gửi. Gọi hỏi nó thì nó nói hết hàng đợt một.

Mong nó về để so với mấy cái 85mm kia xem, mình có gần đủ bộ 85mm của Nikon/Canon/Zeiss rồi. Otus là đẹp nhất, kế là Milvus, còn Nikon 85N không bằng Canon 85L II.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Nói về sharp thì không bằng, còn nói về over all thì 85N hơn ấy anh...^^! Milvus thì không bằng Batis của Sony. Cơ mà em nghĩ Milvus là lens thiết kế cũ, chẳng sharp bằng Art đâu anh. ^^

bùn bùn post vào góc 85mm luôn cho vui :-)
    ảnh đẹp lắm

Nói về sharp thì không bằng, còn nói về over all thì 85N hơn ấy anh...^^! Milvus thì không bằng Batis của Sony. Cơ mà em nghĩ Milvus là lens thiết kế cũ, chẳng sharp bằng Art đâu anh. ^^
    Chắc bác chưa tìm hiểu mới nói Milvus 85 thiết kế cũ, ah mà cũ hơn Art thì ko sai, ra trước mà. Vụ thua Batis thì khó nói, về độ nét vì thằng nào cũng siêu nét, mình đã có cả 2, Milvus chỉ thua AF. Bokeh 1.8 vs 1.4 chắc ai cũng rõ rồi.

Quote Được gửi bởi Imalo View Post
    Chắc bác chưa tìm hiểu mới nói Milvus 85 thiết kế cũ, ah mà cũ hơn Art thì ko sai, ra trước mà. Vụ thua Batis thì khó nói, về độ nét vì thằng nào cũng siêu nét, mình đã có cả 2, Milvus chỉ thua AF. Bokeh 1.8 vs 1.4 chắc ai cũng rõ rồi.
    Mình nghĩ bác ấy nói về Canon 85II và Nikon 85N. Batis thì mình chưa sử dụng nhưng chắc chắn là không hơn Milvus 85 đơn giản là vì nó là F1.8. Mà đúng là có AF thì sướng hơn thật. Chứ chụp mF đôi khi cũng bất tiện.

Quote Được gửi bởi Imalo View Post
    Bokeh mình thích có những bokeh ở f2.0 mà tròn vo, nên mình thích lens 2.0 có Staberlize. Tại vì cho dù có cố làm tròn tới đâu thì cái khẩu khép nó cũng bị 1 vuông. f1.8 , f1.4 không phải là nơi em lấy bokeh ở 85mm , mà f1.8 f1.4 là dành cho xóa bét nhè hehe.
    Mình chưa sài lens Batis, nhưng thấy review về con này nhiều, nghe nói điểm sharpness của nó , distortion, CA đều rất tốt. Mình nghĩ nếu là như vậy thì quá ngon cho 1 củ lens 1200 cho ai sài Sony. Đặc biệt là mấy anh quay film như mình cần có stabilizer hehe.
    Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    bùn bùn post vào góc 85mm luôn cho vui :-)
    ảnh đẹp lắm
    Được khen thế thì còn gì bằng. Anh cho em cái link .
    Được sửa bởi dangkhoa1260 lúc 01:14 AM ngày 02-12-2016

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mình nghĩ bác ấy nói về Canon 85II và Nikon 85N. Batis thì mình chưa sử dụng nhưng chắc chắn là không hơn Milvus 85 đơn giản là vì nó là F1.8. Mà đúng là có AF thì sướng hơn thật. Chứ chụp mF đôi khi cũng bất tiện.
    Bây giờ Canon ra 85mm f1.4 có stabilize, con batis cũng có staberlize đấy. Tại sao chắc bạn đã hiểu LOL không phải cứ to hơn, mập hơn, nặng hơn fstop lớn hơn là ăn tiền hehe. Sharp cũng vậy , nhận xét 1 lens ăn tiền là cái lens đó nó có đặc điểm gì cần cho nhiếp ảnh của bản thân. Riêng mình chụp Canon không nói là Canon không đẹp , nhưng mình nói con này sharp và nói không với viền tím, chuyển nét đẹp. Đây là lens hợp với phong cách của mình, mạnh mẽ, hehe.

Bây giờ Canon ra 85mm f1.4 có stabilize, con batis cũng có staberlize đấy. Tại sao chắc bạn đã hiểu LOL không phải cứ to hơn, mập hơn, nặng hơn fstop lớn hơn là ăn tiền hehe. Sharp cũng vậy , nhận xét 1 lens ăn tiền là cái lens đó nó có đặc điểm gì cần cho nhiếp ảnh của bản thân. Riêng mình chụp Canon không nói là Canon không đẹp , nhưng mình nói con này sharp và nói không với viền tím, chuyển nét đẹp. Đây là lens hợp với phong cách của mình, mạnh mẽ, hehe.
    Đúng là to hơn, Fstop lớn hơn thì mắc tiền hơn đó là điều dĩ nhiên, dangkhoa1260 chắc hiểu lầm về giá trị của lens. Đó là giá trị của lens chứ không phải giá trị cho bản thân. Bản thân tôi dùng đủ loại 85mm trừ mấy cái quá rẻ ra thì thấy Otus, Milvus hoàn hảo về hình ảnh. Hoàn toàn không CA, sharp, chuyển nét không bị gắt. Nên cũng đang rất muốn cầm cái Sigma 85Art này xem sao vì giá quá rẻ.

Nếu Canon làm F1.2 và còn IS nữa thì giá sẽ quá mắc và sẽ rất to. Đó có thể là lý do tại sao họ làm F1.4 và có thể cộng thêm IS. Đó là theo vật lý thôi, vì F stop càng to thì càng khó làm và cần nhiều vật liệu hơn. Từ F/1.8 lên F/1.2 là cái gì cũng gần như gấp đôi.

Nói chung về lens thì tiền nào của đó. Rất hiếm khi có trường hợp ngược lại.

Anway, vài dòng viết chơi thôi, dangkhoa cứ post hình tiếp cho bà con xem. Mình thì lại tiếp tục đợi. Mới gọi hối Adorama thì họ nói là có 1 cái để demo hỏi mình lấy không mà thôi. Đợi đợt hàng tiê'p vậy. dangkhoa mua giá bao nhiêu?

dạ anh Kevinle4230.
    Theo em biết thì muốn làm lens có Stabilizer f1.8 thì phải sử dụng cấu trúc quang học to hơn f1.8 . Bởi vì thấu kính cuối (không nhất thiết là cái cuối cùng, có thể nằm giữa) trong cái lens, nó sẽ move theo chuyển động để chống rung.Đồng nghĩa là cấu trúc thấu kính phải to hơn lens cùng chất lượng không chống rung, nếu không nó move qua góc trái sẽ bị tối góc trái, v.v.v. Nói chung gắn thêm cái stabilize và để hình ảnh vẫn nét, trung thực điều đó không phải đơn giản.
    Được sửa bởi dangkhoa1260 lúc 03:40 AM ngày 02-12-2016

Trang 4 / 43 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng