Trang 258 / 896 Đầu tiênĐầu tiên ... 158208248256257258259260268308358758 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,571 đến 2,580 / 8953

Chủ đề: Vui cùng Hoa Lá Cành & Côn trùng (Vui cùng HLC 02)

Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    #2187 demo t4
    DSC_6386 by nguyen nguyen, trên Flickr
    Ảnh đẹp quá bạn Chí Nguyện ơi, mình rất thích ảnh này. Ảnh này dự thi nhất định mình sẽ vote ko si nghĩ haha. Gặp bạn Chí Nguyện lại nhớ có một tháng mình tổ chức, chủ đề gì quên rồi, ảnh bạn Chí Nguyện nó cứ thoắt ẩn thoắt hiện, cuối cùng mình phải trao giải phụ cho bạn Chí Nguyện là: "tác giả có ảnh gây hoang mang nhất cho khán giả từ Việt Nam đến hải ngoại" haha.

Ps: @Zo haha em thấy nó hữu dụng làm chị vui ghê í

Lâu rồi , không có lens mới hết cảm hứng ,cũng không dc zui nhưng vẫn lén xem hình mọi người .May sao không ai phát hiện .Đọc cái chiêu check vụ clone không hết hay quá . Phải kiếm cái hình vào điểm danh để xem coi mình có <đen thui> như cái bóng hông .

Trèo lên ghế nhìn xuống ,nghiêng mặt xuống bàn bên phải rồi bên trái. Ngồi ngữa mặt nhìn đời ủa quên nhìn hình . Cuối cùng em phát hiên ra 1 điều là .... Mệt ... quá Pà Táo ơi ! Còn cách nào khác khỏi động chân tay hông ?

2188

Quote Được gửi bởi 21Vanlydochanh View Post
    Lâu rồi , không có lens mới hết cảm hứng ,cũng không dc zui nhưng vẫn lén xem hình mọi người .May sao không ai phát hiện .Đọc cái chiêu check vụ clone không hết hay quá . Phải kiếm cái hình vào điểm danh để xem coi mình có <đen thui> như cái bóng hông .

Trèo lên ghế nhìn xuống ,nghiêng mặt xuống bàn bên phải rồi bên trái. Ngồi ngữa mặt nhìn đời ủa quên nhìn hình . Cuối cùng em phát hiên ra 1 điều là .... Mệt ... quá Pà Táo ơi ! Còn cách nào khác khỏi động chân tay hông ?

2188

Hehe, e xài chiêu của chị Táo thấy ở hướng khoảng 9 giờ và 3 giờ có bị lỗi còn vệt màu xanh đó!

Quote Được gửi bởi zorrotran View Post
    Hehe, e xài chiêu của chị Táo thấy ở hướng khoảng 9 giờ và 3 giờ có bị lỗi còn vệt màu xanh đó!
    Hehe Anh có sao để vậy mà , đang thuốc Pà Táo cho bả trèo . Hiệp sĩ vô lãnh đạn chi vậy !

Anh chỉ can thiệp khi những vệt sáng đó nằm ở chổ vô duyên .

2189

Hehe Anh có sao để vậy mà , đang thuốc Pà Táo cho bả trèo . Hiệp sĩ vô lãnh đạn chi vậy !

Anh chỉ can thiệp khi những vệt sáng đó nằm ở chổ vô duyên .
    Hok sao a, cũng may e xài laptop mà, đâu có cần phải trèo

Thể loại này tham gia dc ko nhĩ ?!
    2190 Kiến Vân Tay ( Fingerprint ant )
    stack 285 tp

Kiến Vân Tay ( Fingerprint ant ) by Ni Co, trên Flickr
    Chỉ là mớ bòng bong .....

Quote Được gửi bởi HieuHien11982 View Post
    Ủng hộ cuộc thi T4 ...
    2184 .Hoa lá chụp ko quen , nên dc chỉ như thế @@
    Sen - Q9 by Ni Co, trên Flickr
    Hehe, rất vui được anh ủng hộ
    Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Bác y chang em. Mỗi tấm hình em đều retouch kỹ vì em muốn ảnh mình up lên cũng trau chuốt nên em cũng hay làm như bác, em chỉnh trên máy tính rồi gửi qua đt xem trước. Vì đối với em, màn hình Iphone khá là chuẩn màu. Những ảnh low key có edit lại background cho đen như trên em cũng hay bị lỗi như của bác. Tức là clone xong vẫn còn chi tiết chưa đen tuyền, trên máy ko phát hiện được nhưng có một số màn hình lại phát hiện được.

Về sau em cũng có một tip phát hiện được xin share cùng bác, cách này hơi thủ công mỹ nghệ, là cứ đứng lên cao nhìn xuống ảnh ở góc thấp hoặc thay đổi một số góc nhìn bác sẽ thấy nó khác. Sẽ thấy những màu mà khi nhìn trực diện ko thấy. Như ảnh của bác, ở máy em, em cũng thấy nó đen tuyền, nhưng khi em nhìn từ góc cao xuống nó thế này ạ:
    Em nghĩ cách này chỉ áp dụng cho một số màn hình laptop đời cũ, những máy màn hình đời mới, màn gương, màn công nghệ IPS thì hầu như ảnh không đổi với góc nghiêng.
    Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Chủ đề tháng 4 khá là rộng rãi để cả nhà cùng nhau sáng tác. Em hy vọng tất cả mọi người cũng gửi ảnh tham dự để gây dựng sân chơi chung nha. Cùng nhau nhớ lại hơn 12 tháng chúng ta đã có những khoảnh khắc mong chờ public ảnh, đắn đo vote ảnh, hồi hộp cùng nhau chờ kết quả và tâm trạng rất vui vẻ khi xem kết quả. Rồi chúc mừng nhau vui ơi là vui. Sau mỗi kỳ thi ảnh lại có nhiều kỷ niệm, lại xích lại gần nhau hơn chút hihi. Nhớ có lần em nói là gửi ảnh dự thi -> gây dựng sân chơi chung thật vui -> bản thân vui -> mà vui thì cười nhiều -> cười nhiều thì trẻ ra thêm mấy tuổi. Nghĩa là ai thi ảnh thì sẽ trẻ ra vài tuổi nha haha. Nên có người đã gửi ảnh sau đó nhắn em là đã trẻ ra thêm vài tuổi.

Em đang chuẩn bị 3 ảnh đây, cả nhà cùng em khởi động cho một tháng 4 vui vẻ và sôi động nha, cũng là làm người tổ chức vui, cả nhà cùng vui, niềm vui càng nhân lên
    Có chị hô hào phụ thì tháng này đắt rồi :D
    Quote Được gửi bởi chinguyennetxua View Post
    #2187 demo t4
    DSC_6386 by nguyen nguyen, trên Flickr
    Anh bớt đau chưa? Mong anh khỏe để tham dự cuộc thi ảnh tháng 4 ủng hộ em :D

Quote Được gửi bởi Cfphoto View Post
    haha, a cũng có pic giống Pic của chú nè, chắc dùng chung lens, kk
    -------------

PICT5795
    by Cfphoto pham, on Flickr
    Còn nữa không anh ơi
    2191

DSC_7538 by Bui Dac Khanh, on Flickr

2188

Haha anh đúng là hài hước. Nhưng mà em là quả táo mà anh cứ kêu vậy nghe như Bà Táo đen thui trong bếp í huhu. Thôi kêu Táo cho nó giống quả táo vì em rất thích ăn táo nha hehe.

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Bắt được khoảnh khắc hay lắm Tea !

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Con nầy nhỏ mà bạn Toàn chụp đẹp như vậy là quá hay rồi !

Ảnh của bác hoangviet không chê vào đâu được, đã đạt đến trình rất cao rồi ạ.

Quote Được gửi bởi Hưng View Post
    Lâu lâu em vào điểm danh.

2171/ Thủ kiến

Cảm ơn anh đã chia sẻ những tấm ảnh macro thật ấn tượng. Rất ngưỡng mộ anh trong thể loại này, mỗi bức ảnh cũng đều rất trau chuốt. Xem ảnh của anh và Nico làm cho em yêu thể loại này, yêu cả thế giới côn trùng rất sinh động ngoài kia.

@Bác chopanhdao: cảm ơn bác đã nhận xét ảnh chân dung, thể loại này bác giúp em hoàn thiện với nhé.
    @Bác SOA: bác up thêm ảnh nhé, ảnh bác với MF ngắm thôi là cứ ngẩn ngơ vì cách bác điều khiển DOF và as, nó đặc biệt và không giống với một ai ạ.

Cám ơn bạn Táo nhiều.Bạn Táo làm mình nhớ lại lúc mới tham gia còn lộng cộng mà cười hoài.Không ngờ vậy mà được giải phụ khakha.

Cám ơn Khánh nhiều .Tình hình là căng hơn chứ chưa giảm.

Trang 258 / 896 Đầu tiênĐầu tiên ... 158208248256257258259260268308358758 ... Cuối cùngCuối cùng