Trang 12 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 145

Chủ đề: Leica Q. Tại Sao Không?

Quote Được gửi bởi tmson View Post
    Chào bác Vi Khoa!
    Em mới mua máy này có 1 số thao tác sử dụng chưa quen mong bác chỉ giáo cho.
    Bác cho em hỏi khi điều chỉnh EV phải vào Menu ạ. Có cách nào đưa ra phím ngoài ko ạ.
    Cảm ơn bác!
    Chúc mừng bác và mong được xem ảnh của bác. Theo default setting của Leica Q thì EV được điều chỉnh bằng bánh xe tận cùng bên tay phải (xem ảnh sau). Nếu không thì bác bấm Menu rồi Exposure compensation, chỉ có hai bước.

Leica Q06 by Dat's Photos, on Flickr

Em làm được rồi. Cảm ơn bác.

Bay qua các rừng tua bin gió, thật là cơ man bao nhiêu cột chong chóng không thể nào đếm hết được. Phải công nhận Leica Q có ống kính bất hủ vì rất rõ nét.

L1020220 (2) by Dat's Photos, on Flickr

L1020205 (2) by Dat's Photos, on Flickr

L1020433 (2) by Dat's Photos, on Flickr

Và đây là khúc video quay bằng Leica Q. Dù ống kính có chống rung nhưng phải chịu thua với độ lắc của trực thăng. Em thò máy ra ngoài thành ra tiếng gió rất ồn.

L1020231 by Dat's Photos, on Flickr

Bác tmson cẩn thận với nắp đậy ống kính nhé, nó dễ bị tụt ra. Em bị mất mà mua không có.

hello bác VănKhoa
    Bác khoẻ ?
    job của bác thích thiệt, nghĩ uổng quá bác hì
    hình Leica chi tiết quá, mổi lhi coi hình bác bấm from Leica làm em nghĩ lung tung quá hihihi
    have good day Anh

Hi Sơn, cám ơn Sơn, mình khỏe. Sơn vẫn khỏe chứ? Chỉ còn 3 tuần nữa là xong, giã từ cái job mà Sơn "thích". Không uổng đâu Sơn, job của mình stressful lắm, về hưu là vừa.

Sơn xin thì BX sẽ cho một cái, dễ quá mà, nghĩ lung tung làm chi!

Sở của mình cung cấp điện và nước cho TP Los Angeles nên có dịp là mình thu thập ảnh về những công trình hạ tầng cơ sở để làm kỷ niệm. Có hai đường song song dẫn nước từ nguồn trên sườn Đông của rặng núi Sierra Nevada về thành phố. Tiếng Mỹ là aqueduct. Vì nhiều lý do, tuần nào cũng có hai ba chuyến thị sát từ cuối đến đầu nguồn. Tuần trước mình đu theo để thử Leica Q chứ mình không có vai trò gì trong việc vận hành và bảo trì aqueducts.

Tuyết tan từ rặng Sierra Nevada được tích tụ trong các hồ nước trong thung lũng Owens và từ đó được chuyển về LA qua hai aqueducts uốn mình theo địa thế, có chỗ là ống thép được chôn và có chỗ là những kênh đổ bê tông cốt sắt. Máy bay trực thăng phải lượn theo sát aqueducts và địa hình nên ai yếu là chịu thua. Sau đây là những ảnh của hồ chứa và aqueducts.

Tuyết phủ đầy sườn Đông của Sierra Nevada.
    DMQ_5061 (2) by Dat's Photos, on Flickr

Một trong những hồ chứa nước tuyết tan.
    L1020311 (3)_DxOFP by Dat's Photos, on Flickr

L1020307 (2) by Dat's Photos, on Flickr

Aqueducts. Phần ống thép trên mặt đất.
    L1020178 by Dat's Photos, on Flickr

L1020179 by Dat's Photos, on Flickr

L1020186 by Dat's Photos, on Flickr

Phần bị chôn.
    L1020271 (2) by Dat's Photos, on Flickr

Tuần trước em cũng bay đến Sacramento sau đó đi University of California, Davis. Em hay đi từ John Wayne Airport (SNA) vì tiện gần nhà.

Cất cánh cũng phải xếp hàng cho an toàn.
    I am waiting for my turn. by Dat's Photos, on Flickr

SNA rất độc đáo là có phi đạo ngắn, máy bay phải thắng và rồ máy rồi mới thả thắng để lao tới cho nhanh và dân chúng cuối phi đạo đòi hỏi là sau khi cất cánh thì phải leo cho cao thật nhanh để khỏi bị ồn. TP sau khi cất cánh ở dưới là TP Costa Mesa. Trời âm u nên ảnh không rực rỡ.

After taking of from SNA by Dat's Photos, on Flickr

Sau đó là hai TP Newport Beach và Huntington Beach.
    After taking off from John Wayne Airport (SNA) by Dat's Photos, on Flickr

Kẻ ngược bắc người xuôi nam.
    Not too close encounter! by Dat's Photos, on Flickr

Một tiếng rưỡi sau thì đến PTQT Sacramento. Đồng bằng sông Sacramento bát ngát đồng lúa.
    Sacramento Delta by Dat's Photos, on Flickr

Khuôn viên UC Davis. SV Mỹ quá sướng, quá đầy đủ. Đây là hiệu sách và tiệm bán bất cứ gì SV cần. Đa số SV đi xe đạp.
    UCD - A very green campus by Dat's Photos, on Flickr

Sân đại học (quad), trước cửa trung tâm tuyển mộ (career center), nơi mà em phỏng vấn các SV ra trường tháng 5, 6 năm nay. Sướng thật, chưa ra trường mà các công ti đi phỏng vấn xí trước!
    University of California Davis - Campus Quad by Dat's Photos, on Flickr

Mai thứ Bảy có thả diều pro at Pier Huntington Beach, anh có đi chụp hình không ?
    Mai em nghỉ nên ra coi chơi không biết có mang máy hình không vì tay em mới carpal tunnel syndrom surgery 10 ngày, if anh đi cho em hay nghe
    Em Sơn

Trang 12 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... Cuối cùngCuối cùng