Trang 11 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 145

Chủ đề: Leica Q. Tại Sao Không?

Hello anh
    yeah công đẹp quá, em mới đi Cancun 5 ngày về, bên đó mấy hôm nay trời âm u, mát nhưng hình không đẹp
    Happy New Year Anh
    Được sửa bởi dienson lúc 01:25 AM ngày 11-02-2017

Cám ơn Sơn. Cancun là nơi nghỉ hè ngắn hạn để xả hơi, ăn, uống, tắm biển cho đã. Nhưng dễ lên kí. :-))

Mấy weekend vừa rồi mình cũng không đi đâu chụp. Ở nhà hoạch định chuyến đi tới cho gia đình.

L1020011 by Dat's Photos, on Flickr

Vậy cuối tháng ba anh đi ?
    Chúc anh có chuyến đi vui vẻ cùng gia đình

Cám ơn Sơn. Đúng vậy, cả gia đình đi cuối tháng 3 đầu tháng 4. Chuyến đi đầu tiên sau khi về hưu. Còn nhiều chỗ đi quá mà mình thì ... Time is running out!

Trong khi chờ vác máy đi xa thì em vác máy qua bên kia đường để chụp Walt Disney Concert Hall. Mặc dù quen thuộc nhưng những ảnh chụp kiến trúc mới lạ của tòa nhà lúc nào cũng đẹp.

L1020036 by Dat's Photos, on Flickr

L1020029 by Dat's Photos, on Flickr

L102003 by Dat's Photos, on Flickr

Vườn trồng nhiều cây lan Hồng Kông, em dịch tạm chứ tiếng Mỹ của loại cây này là Hong Kong Orchid. Em muống đem xang thớt Nikon với hoa lá cỏ cây nhưng vì là Leica, không được tham dự.

Hong Kong orchid by Dat's Photos, on Flickr

Môt quầy sách ở cửa tiệm bán đồ lưu niệm trong Walt Disney Concert Hall.
    L1020049 by Dat's Photos, on Flickr

Bác Văn-Khoa: Vui cho bác đã đến hồi "gác kiếm"! Chẳng biết là nên chúc mừng hay chúc thế nào, mừng vì không còn phải bươn chải hằng ngày, trớ trêu là "cái già (God forbid) xồng xộc nó thì theo sau." Nhưng em thấy bác mà thèm, và em còn phải chờ nhiều năm nữa.

Chúc bác chuyến du hành thật thú vị với gia đình. Khi về nhớ treo hình và chia sẻ kinh nghiệm, vì em cũng muốn làm một chuyến qua xứ hoa anh đào. Nghe nhiều người đi về rất thích Nhật Bản, vì sạch sẽ và lịch thiệp, ít tội phạm (đa số tội phạm là do dân du lịch từ xứ Tung Cửa)

Nay bác đã "Nợ tang bồng trang trắng vỗ tay reo" thì cứ "đường mây rộng thênh thang cử bộ" thôi.

ASAV

Cám ơn bác ASAV đã ghé chơi và để lại lời chúc. Sẽ đến phiên bác nay mai thôi!

Không ngờ đến ngày mình đang ở trong một cảm xúc vui buồn lẫn lộn. Vui vì không phải đi làm từ lúc mặt trời chưa mọc và về khi mặt trời đã lặn. Nhưng buồn vì nhớ sự nghiệp sau đúng 35 năm lăn lộn với nó. Thôi thì cho là mình đã đến lúc nghỉ ngơi cho bọn trẻ nó lên.

Cố gắng ghi lại những kỷ niệm của nhóm. Ảnh chụp qua Nikon.
    Air Group 1 by Dat's Photos, on Flickr

Hình như chúng vui khi mình về hưu?
    Air Group 2 by Dat's Photos, on Flickr

Hôm qua em có cơ hội cho Leica Q đi một chuyến du lịch bằng trực thăng và có một số ảnh, video clips cho các bác xem. Sự nhỏ gọn của Leica Q so với D800E và D500 cộng với hai ống kính 24-70, 70-200 thì quả là một trời một vực về kích thước và trọng lượng. Do đó, ngồi trên trưc thăng mà dùng Leica Q thì vô cùng nhẹ nhàng và thao tác rất nhanh chóng, nhất là chỉ có một ô kính nhỏ để cho máy ra ngoài trời không bị vướng cửa sổ.

Đây là nhà máy lọc nước uống cho dân chúng TP Los Angeles.

L1020160 by Dat's Photos, on Flickr

Hai đường dẫn nước tuyết tan từ cao nguyên Sierra Nevada về. Hệ thống dẫn nước chảy xuống Los Angeles hoàn toàn theo nguyên tắc trọng lực thiên nhiên, không cần bơm. Xa lộ phía trên ảnh là Xa lộ số 5.
    L1020165 by Dat's Photos, on Flickr

Xa lộ 14 Đông Tây nối với xa lộ 5 Nam Bắc.
    L1020167 by Dat's Photos, on Flickr

Chào bác Vi Khoa!
    Em mới mua máy này có 1 số thao tác sử dụng chưa quen mong bác chỉ giáo cho.
    Bác cho em hỏi khi điều chỉnh EV phải vào Menu ạ. Có cách nào đưa ra phím ngoài ko ạ.
    Cảm ơn bác!

Trang 11 / 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 910111213 ... Cuối cùngCuối cùng