Ta chỉ cảm nhận được một điều đơn giản nhất là ta Yêu Mùa Thu ... Ta được sinh ra trong muà thu nơi quê hương yêu dấu mà có lẽ vì vậy mà ta hay dễ dàng xúc cảm mỗi khi muà thu đến gần bên ta .. cho dù là hiện tại ta đang thổn thức bằng hơi thở nhịp đập nơi xứ người hoà bình ... Nó cho ta biết Yêu, biết khóc trong niềm Hạnh Phúc ... Muà thu cho ta cảm giác ham sống hơn cho dù có đôi khi ta thấy rõ có sự am̉ đãm của mùa thu vay lấy quanh ta ...

Gíó hiu hiu lạnh quyện với những giọt mưa tí tách bên tai lại tạo cho ta được gần gũi với sự sống và cái chết của linh hồn ... Ai mà không có một lần được sinh ra ... trưởng thành và rổi sè ra đi như mây khói lan truyền trong từng khối đời trên thế gian...

Năm nay mùa thu đến bên ta không yên ả dễ thương như mọi năm đã đi qua, vì ta chợt nhận được một cảm giác xa lạ bùi ngùi ... Ta đã bước vào càm giác lạnh lùng với muà thu

Đã nhiều lần lập đi lập lại cái sự yếu đuối , rụt rè , và sợ sệt trước sự thật ... Em đã cố gắng rèn luyện mình phải can đảm và lý trí hơn.., nhưng rồi đôi khi cũng phải chợt rùng mình vì Em quá ngu ngơ khờ dại...

Đã bước vào độ tuổi trên 40 rồi mà sao còn mơ hồ , mộng mị những gì không thể...lại ôm ấp một kỉ niệm mà thật sự Người ta đã bỏ đi...đã lãng quên và đã xem Em như là một hạt bụi nhỏ dính trên áo Người mà thôi - Khi Người phuỉ bụi thì Em đã bay lơ lững trong không cùng...

Biết rằng Người đã xem Em như một cuộc vui trong chốc lát, và khi cuộc vui tàn thì Người đã lặng lẽ ra đi không một chut́ ngần ngại , lo lắng ... Không để lại lơì từ biệt hay hoỉ han quan tâm ... Để đẩy lùi Em đi vào một gốc đời không người thương xót ...

Yếu đuối ...Trái tim quặn đau để cho Em cảm xúc thật se sắt nhỏ nhoi ... và Em thấy sao mà đáng ghét với chính bản thân mình ... ghet́ ơi 2 chữ Yếu Đuối vay lấy toàn thân Em rã rời đau nhói ... và khiến Em bao lần dòng lệ tuông trào, để tự dỗ dành và an uỉ Em , bằng sự hy vọng rằng Người sẽ hiểu được và nghĩ lại , để cho Người sẽ nhận thấy rõ thật sự là Em ... là Uyên của Người
;-)

Thu Uyên
Bút́ kí UL ... viết theo cảm xúc riêng