Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Adobe ra mắt bản Photoshop CC 2017

Quote Được gửi bởi tuanhunghhhh View Post
    Bản cc2015 dùng bình thường ,mà sau khi update lên 2017 thì máy chạy được một lúc là ko dc mượt nữa.có ai có cấch nào làm cho bản cc2017 chạy mượt ko ạ
    Đa số các bạn đều nhận xét là chạy mượt bác ơi ! Bác thử vào phần Prefences/ Performance bác tăng lượng ram đựoc sử dụng lên cao hơn xem thế nào, nếu bác nhiều ram thì cho pts nhiều chút , của em nó nhận 70% ram là 2199MB .

Performance by Kiều Trường, trên Flickr

Tiện đây em cũng tổng hợp vài cách cài đặt ngoài folder mặc định của Photoshop CC 2017 , Gỡ Creative Cloud cho nhẹ máy .
    Bác nào không muốn Photoshop CC 2017 hiện lịch sử hình ảnh đã chỉnh sửa bằng các thumbnail nhỏ nhỏ khi khởi động photoshop thì có thể chỉnh
    Turn Off Recent Files by Kiều Trường, trên Flickr

Còn các cách kia em có nói trong video này

Cảm ơn các bác ! Hy vọng sẽ hữu ích với bác nào chư biết và đang gặp vấn đề với PTS CC 2017

Quote Được gửi bởi tuanhunghhhh View Post
    Bản cc2015 dùng bình thường ,mà sau khi update lên 2017 thì máy chạy được một lúc là ko dc mượt nữa.có ai có cấch nào làm cho bản cc2017 chạy mượt ko ạ
    Nâng cấp máy thôi nhé chứ cc2017 nó ngốn phần cứng hơn cc2015 nhiều, khó mà chạy mượt lắm.

Nhân đây cho tôi hỏi: Sau khi tải về và giải nén và cài đặt xong nhưng không mở được PS và máy báo lỗi như sau:

"The program can't start because api-ms-runtime-l1-1-0.dll is missing from your computer, Try reinstalling the program to fix this problem".

Xin bạn hướng dẫn cách sửa lỗi này, xin trân trọng cảm ơn Kiều Trường.

Quote Được gửi bởi nguyenduyhy View Post
    Nhân đây cho tôi hỏi: Sau khi tải về và giải nén và cài đặt xong nhưng không mở được PS và máy báo lỗi như sau:

"The program can't start because api-ms-runtime-l1-1-0.dll is missing from your computer, Try reinstalling the program to fix this problem".

Xin bạn hướng dẫn cách sửa lỗi này, xin trân trọng cảm ơn Kiều Trường.
    Dạ, khả năng máy tính sử dụng hệ điều hành cũ ạ. Anh thử cập nhật lên Windows 10 sẽ tốt hơn. Cảm ơn anh.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12