Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 11 / 11

Chủ đề: Hỏi về chuyện máy phim ngày xưa

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    Nếu vậy thì ngày xưa để mất khoảng khắc chắc là thường xuyên . Em thì lúc chụp phim chỉ có chụp chân dung , nhưng cũng canh rất kỹ vì phim mắc , em nghĩ về chuyện rửa nguyên cuộn 24 tấm , mà out nét 20 tấm chắc chết , ko biết có ai trong forum này mà ngày xưa đi chụp chim ko nhỉ ? Vì chụp chim là chụp chơi ,ko kiếm ra tiền , mà out nét 20 tấm chắc nản lắm .
    Thì em trả lời cho bác 1 phần nay nói rõ thêm:

Chụp chim chơi thì thời film thuộc các bác kinh tế khá giả, và cũng chẳng ai chụp 24 hay 36 kiểu xong mang đi in ảnh ra hết, họ tráng film xong làm contact print rồi dùng kính lúp xoi kỹ, đạt yêu cầu mới tính chuyện phóng ảnh.

Dân chuyên nghiệp sống bằng ảnh thì họ dùng các hệ thống dạng dưới đây, chứ cứ 36 exposure mà thay film thì chim bay lên mâm hết ^^.

http://www.mir.com.my/rb/photography...rs/fmotors.htm

Và cũng xã liên thanh về lựa ảnh, tất nhiên kỹ năng MF rất cao và chấp nhận tỷ lệ trăm film lựa 1 ảnh là bình thường

Lựa film họ dùng các hệ thống đọc vi film dạng dưới đây (tất nhiên đây là thế hệ mới em dẫn chứng cho bác xem, chứ thời xưa em nhón chân xem các cụ nhà em làm và máy gì em cũng chịu không nhớ nổi, chỉ biết các tòa báo trước đều có, hay thư viện quốc gia TP HCM trước cũng có 1 phòng xem vi phim các báo chí xưa chụp lưu trữ lại):

http://idtvietnam.vn/vi/san-pham/thi...ol-3-zeutschel.

Giờ dù là thời digital em cũng trộm nghĩ tỷ lệ chọn ảnh trên số shot chụp cũng dạng thế thôi, chứ chắc chắn không có chuyện 1 nhát 1 em ^^.
    Được sửa bởi huutuyen lúc 10:41 PM ngày 19-11-2016

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12