Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Velbon Ultra TR 563D - Tripod cho dân phượt chụp

Quote Được gửi bởi sGear.vn View Post
    Chân này có độ dài khi gấp gọn lại rất ấn tượng, trong gọn vậy nhưng cầm khá nặng tay.
    Mình có mượn và cầm thử trên tay, chân máy này rất chắc chắn nhưng lại khá nặng so với nhu cầu mang vác nhỏ gọn bác ạ. Vì tầm 1.5kg thì có nhiều sự lựa chọn và giá mềm hơn chân này rất nhiều (tầm 1,5 triệu đồng thôi ~ chân có thể dài hơn 1 xíu). Đó là điều mình cân nhắc.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trong những bài viết giới thiệu về tripod, em vẫn luôn khuyên mọi người nên cầm nắm trực tiếp để có cảm nhận của riêng mình. Việc chọn tripod đôi khi cũng khó như chọn vợ vậy, vì mỗi người mỗi ý không ai giống ai.

Với tripod thì các yếu tố gọn, nhẹ thường không đi kèm với vững chắc và ngược lại. Như vậy việc ưu tiên cho yếu tố nào phụ thuộc vào nhu cầu của mỗi người. Tất nhiên khi đã chọn cái này thì phải hy sinh cái khác một chút.

Có thể do tripod em đang sử dụng có trọng lượng là 2,13kg (chưa kể đầu bi) nên khi cầm cái này em cảm thấy là nhẹ. Nhưng đánh giá trên tổng thể, thì bộ tripod này dung hòa được giữa những yếu tố gọn, đủ vững để có thể dùng được với máy D-SLR nhưng vẫn không quá nặng.

Nếu các bác chỉ có nhu cầu sử dụng với các máy mirorless thì hoàn toàn có thể chọn các tripod nhẹ hơn mặc dù nó sẽ yếu hơn tripod này một chút.

Theo em thì rào cản lớn nhất của bộ tripod này chính là vấn đề giá.

Cám ơn các bác đã quan tâm đến bài viết. Chúc các bác có nhiều ảnh đẹp.

Các bác cho e hỏi nên mua tripod có chiều cao là bao nhiêu vậy ?
    E thấy có loại m4, m7, 2m...
    Xin cảm ơn!

Quote Được gửi bởi doccoc View Post
    Các bác cho e hỏi nên mua tripod có chiều cao là bao nhiêu vậy ?
    E thấy có loại m4, m7, 2m...
    Xin cảm ơn!
    Bác chọn sao cho tương xứng với chiều cao của bác, để mỗi khi bác "làm chuyện ấy" không phải khom lưng hay bắc ghế là được ạ.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Bác chọn sao cho tương xứng với chiều cao của bác, để mỗi khi bác "làm chuyện ấy" không phải khom lưng hay bắc ghế là được ạ.

em cám ơn bác nhiều ạ

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12